Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Guest

Không Wipe máy thì cũng chịu thôi bác à. Đấy còn chưa nói đến vấn đề ở bản 3.2

Trích dẫn Gửi bởi bb zép 10
    mình mua lại z10 mà id chủ cũ giờ muốn đổi lại id thì còn cáh nào ngoài wipe máy với autoloader lại k.bạn nào biết chỉ giúp mình với
    Cách duy nhất, Off BB Protect + Wipe máy (hoặc Autoloader)

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Cách duy nhất, Off BB Protect + Wipe máy (hoặc Autoloader)
    Còn cách nữa là đổi máy mới mà anh, chuẩn không cần Wipe và Autoloader =))

bạn vào BBID->edit->chỗ BBID username: bạn nhập một địa chỉ email mới ( điều kiện là địa chỉ email mới này chưa từng đăng ký BBID thì mới được), nhập pass của ID cũ vào. Khi nhập xong nhớ vào email (mới) confirm lại. Để tránh rắc rối thì sau khi xác nhận đã confirmed thì bạn hãy đổi lại pass khác. Khi này thì điện thoại của bạn hoàn toàn không còn dính dáng j với ID cũ nữa, nếu bạ wipe thì nó sẽ đòi ID là email mới của bạn.Và hình như là ứng dụng đã mua sẽ đi theo email mới luôn (mình nhớ là vậy vif mình ko có nhập lại id cũ nên ko biết ứng dụng còn ko nữa).

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Jzz
    mình nhớ là vậy
    Cái này chỉ là thay cái tên đăng nhập thôi chứ bản chất của BBID không đổi (CM bằng BBM không thay đổi, app tải không đổi) Còn điều chủ thread nói thì là đổi cả bình rượu lẫn rượu chứ.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Jzz
    bạn vào BBID->edit->chỗ BBID username: bạn nhập một địa chỉ email mới ( điều kiện là địa chỉ email mới này chưa từng đăng ký BBID thì mới được), nhập pass của ID cũ vào. Khi nhập xong nhớ vào email (mới) confirm lại. Để tránh rắc rối thì sau khi xác nhận đã confirmed thì bạn hãy đổi lại pass khác. Khi này thì điện thoại của bạn hoàn toàn không còn dính dáng j với ID cũ nữa, nếu bạ wipe thì nó sẽ đòi ID là email mới của bạn.Và hình như là ứng dụng đã mua sẽ đi theo email mới luôn (mình nhớ là vậy vif mình ko có nhập lại id cũ nên ko biết ứng dụng còn ko nữa).
    tại mình muốn sài cái id cũ của mình mà wipe hay autoloader thì mất sạch dữ liệu rồi .rắc rối thật. ah mà lúc mình wipe máy nó không đòi nhập mật khẩu id nhưng khi cài đặt lại ban đầu nó lại đòi nhập mật khẩu zay có phải os bị lỗi không các bác.vì mình mua máy lại nên gặp vấn đế này may mà còn liên lạc dc với chủ cũ không thì thành cục ghạch rồi

Guest
    mua máy mới thì tốt nhất mình nghĩ bạn nên autoload lại cho nó sạch máy, dữ liệu thì chép ra or backup lại nếu đc.

thoát ID cũ ra rồi swap lại, rồi đăng nhập ID mới

Thank tất cả

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối