Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Guest
    tình huống là như vầy!
    mình có cho đứa bạn nó mượn bbid của mình để nó tải một số game và app có trong bbid của mình.
    khi tải xong nó vào bbid trên Q10 và chỉnh sửa lại thông tin bbid của mình bao gồm họ tên, email và mật khẩu đăng nhập =.= .... bạn tốt chưa từng có!
    sau này mình lấy classic về dùng và tất nhiên ko đăng nhập được bbid cũ của mình nữa, có hỏi thì nó bảo là nó chỉ nhập bbid mới, thì mình mới xin mượn cái id của nó để mình vào ktra thông tin thì thấy đấy chính là cái của mình. Và mình đã lấy lại toàn bộ id rồi chỉnh sửa lại như cũ id của mình, nhưng khi login vào bbworld thì hỡi ôi... sao ko còn 1 thứ gì trong đó, hơn 50 games và 50 apps từ bỏ tiền ra mua cho đến bỏ công sức chờ khuyến mãi, chờ redeem code giờ trống không.
    Ai đã có trường hợp này giống mình và có cách nào lấy lại app đã mất không thì giúp mình với.. hoang mang tột độ. Ai ko giúp đc thì mang cho mình mượn cái... hichic

1 - với BlackBerry thì không thể dùng ké kiểu mượn ID để tải ứng dụng.
    2 - để thay đổi id trên một BlackBerry thì bạn bắt buộc phải Wipe/Autoload lại os để bắt đầu đăng nhập ID. Chứ không thay theo kiểu vào Settings rồi thay được.
    3 - Bạn vào BlackBerry World / My World / My Apps & Games/ Available. Tất cả các game và ứng dụng bạn đã từng cài đều ở hết trong đó. Nếu trong đó không có thì chia buồn bạn là có lẽ bạn phải mua lại.

Thằng bạn nào mà tốt thế

Nó vào đây mà chỉnh sửa nè bạn. Ko có cách nào khôi phục lại được mấy game và app đấy hả

Trích dẫn Gửi bởi lucifervnn
    Nó vào đây mà chỉnh sửa nè bạn. Ko có cách nào khôi phục lại được mấy game và app đấy hả
    Bây giờ bạn Wipe hay Autoload lại os rồi sau đó vào đăng nhập đúng ID trước đây rồi vào BlackBerry World tải lại ứng dụng như đường dẫn ở trên mình chỉ đó.

Trích dẫn Gửi bởi khaisilk1910
    Bây giờ bạn Wipe hay Autoload lại os rồi sau đó vào đăng nhập đúng ID trước đây rồi vào BlackBerry World tải lại ứng dụng như đường dẫn ở trên mình chỉ đó.
    rồi bạn thôi chắc cho mình cái thau với cái khan mặt đi, khóc hết nước mắt rùi (

rồi bạn thôi chắc cho mình cái thau với cái khan mặt đi, khóc hết nước mắt rùi (
    Cạch mặt "thằng bạn tốt" đó đi anh ơi. Nghĩ sao mà mượn ID bạn rồi cướp luôn vậy. Đâu ra cái thể loại đó.

Gửi từ Z30 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

bạn tốt đến vậy thì chịu r

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi fantasyvirgo
    Cạch mặt "thằng bạn tốt" đó đi anh ơi. Nghĩ sao mà mượn ID bạn rồi cướp luôn vậy. Đâu ra cái thể loại đó.

Gửi từ Z30 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
    rồi e ơi a nghĩ chắc nó đưa trả cho a cái BBID đểu, rồi bảo là đã chỉnh sửa thông tin lại từ BBID của a

rồi e ơi a nghĩ chắc nó đưa trả cho a cái BBID đểu, rồi bảo là đã chỉnh sửa thông tin lại từ BBID của a
    BlackBerry ID nó đi theo địa chỉ email.
    Việc đổi thông tin khác thì chỉ là các thông tin phụ thôi mà.
    Chắc có vấn đề gì đó thôi.
    Bạn có chắc đã wipe và đăng nhập lại ID của mình(email) trước đây

Theo em biết thì dù có thay tên đổi họ cái BBID cũ ra sao thì cũng có mail báo lại E-mail đăng ký ban đầu. Bác check lại xem sao. Nếu không có thì... ra tay đòi lại BBID cũ đi thôi. Cả danh sách ứng dụng cũ rảnh rỗi sao mà xóa đi hết đc.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. help lỗi bbid
    Bởi phimhai2014 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-10-2015, 11:30 AM
  2. Giúp em về cái BBID
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 29-09-2015, 09:14 PM
  3. GIúp đỡ về lỗi Z10 khi Đăng Nhập BBID
    Bởi daotaogec123 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp