Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18
    Đầu tiên gửi lời chào tới tất cả các anh chị em.
    Hiện tại em đang dùng Z10 không hiểu sao cách đây 2 hôm em thấy máy đơ rồi khởi động lại máy.
    Bây giờ máy cứ hiện lên logo rồi đứng hình luôn, em tháo pin ra khởi động lại các kiểu rồi vẫn không ăn thua. Mong các bác giúp đỡ em cái

Guest
    Bạn tắt nguồn đi rồi up rom mới xem sao, up lên 10.3.1 ấy.
    Nhìn logo của bạn thì vẫn ở 10.2 rồi.

Trích dẫn Gửi bởi TrungChinhNguyen
    Bạn tắt nguồn đi rồi up rom mới xem sao, up lên 10.3.1 ấy.
    Nhìn logo của bạn thì vẫn ở 10.2 rồi.
    Anh ơi hướng dẫn em với

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Lavender
    Anh ơi hướng dẫn em với
    1. Bạn vào link: http://bbvietnam.com/threads/os-10-3-1-1154-sr-10-3-1-747-cho-tat-ca-cac-thiet-bi-bb10.45843/
    Tải đúng rom cho máy của bạn.
    2. Sau khi tải xong bạn giải nén file vừa tải về.
    3. Kết nối điện thoại với máy tính và chạy file vừa giải nén, đèn Led màu xanh sẽ sáng. Ngồi đợi đến khi đèn Led tắt là máy đã up rom xong. Máy sẽ tự khởi động lại, bạn chỉ việc cài đặt theo yêu cầu của máy là xong.
    Hy vọng up rom mới, máy của bạn sẽ trở lại bình thường!
    Cớ gì chưa biết cứ search trên diễn đàn sẽ có hết!
    Good lucks!

Guest
    thêm nữa nếu k dc hay tháo pin ra cài (((

1. Bạn vào link: http://bbvietnam.com/threads/os-10-3-1-1154-sr-10-3-1-747-cho-tat-ca-cac-thiet-bi-bb10.45843/
    Tải đúng rom cho máy của bạn.
    2. Sau khi tải xong bạn giải nén file vừa tải về.
    3. Kết nối điện thoại với máy tính và chạy file vừa giải nén, đèn Led màu xanh sẽ sáng. Ngồi đợi đến khi đèn Led tắt là máy đã up rom xong. Máy sẽ tự khởi động lại, bạn chỉ việc cài đặt theo yêu cầu của máy là xong.
    Hy vọng up rom mới, máy của bạn sẽ trở lại bình thường!
    Cớ gì chưa biết cứ search trên diễn đàn sẽ có hết!
    Good lucks!
    Mình cũng bị tương tự, z10 tự nhiên không vào được wifi, BBM thì icon bị mờ, không bật được. Thế là mình khởi động lại máy rồi bị dừng ở biểu tượng dâu đen. Trong máy có một số dữ liệu quan trọng giờ không biết lấy ra kiểu gì đây(((. Up rom thì mất dữ liệu, quá chán((((. Còn brô nào có phương án khác không? Help me:-?:-?

Trích dẫn Gửi bởi Redevil85bn
    Mình cũng bị tương tự, z10 tự nhiên không vào được wifi, BBM thì icon bị mờ, không bật được. Thế là mình khởi động lại máy rồi bị dừng ở biểu tượng dâu đen. Trong máy có một số dữ liệu quan trọng giờ không biết lấy ra kiểu gì đây(((. Up rom thì mất dữ liệu, quá chán((((. Còn brô nào có phương án khác không? Help me:-?:-?
    Dùng Sachesi thì không mất dữ liệu bạn ạ!

Sent from Z10 Black!

Guest
    Dùng Sachesi thì không mất dữ liệu bạn ạ!

Sent from Z10 Black!
    Mình cũng thử sasechi nhưng cắm cáp vào sasechi không nhận device brô à, vì z10 vẫn đang khởi động chưa vào màn hình chính? Theo mình hiểu thì phải bật z10 ở chế độ usb phải không brô nhỉ? Nếu không thì sẽ không dùng sasechi được phải không? Mình intall bằng sasechi thì bị mắc ở chỗ này không biết làm thế nào?

Mình đang ở offical 10.2.1 thì up bằng sasechi lên OS nào thì được hả brô? Giúp mình với, cứu được những dữ liệu đó thì hay quá

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Redevil85bn
    Mình cũng thử sasechi nhưng cắm cáp vào sasechi không nhận device brô à, vì z10 vẫn đang khởi động chưa vào màn hình chính? Theo mình hiểu thì phải bật z10 ở chế độ usb phải không brô nhỉ? Nếu không thì sẽ không dùng sasechi được phải không? Mình intall bằng sasechi thì bị mắc ở chỗ này không biết làm thế nào?

View attachment 19493

Mình đang ở offical 10.2.1 thì up bằng sasechi lên OS nào thì được hả brô? Giúp mình với, cứu được những dữ liệu đó thì hay quá
    Nhiều lúc mình cũng bị như vậy. Cách khắc phục của mình là tháo pin điện thoại ra rồi lắp lại để nó khởi động lại, restart máy tính, bật cả Sachesi lẫn BBlink. Có khi được luôn, có khi mấy lần mới được.
    Bạn áp dụng thử xem!

Sent from Z10 Black!

Nhiều lúc mình cũng bị như vậy. Cách khắc phục của mình là tháo pin điện thoại ra rồi lắp lại để nó khởi động lại, restart máy tính, bật cả Sachesi lẫn BBlink. Có khi được luôn, có khi mấy lần mới được.
    Bạn áp dụng thử xem!

Sent from Z10 Black!
    Mình đã thử hết rồi, tháo pin ra rồi cắm cáp vào, lắp pin vào rồi cắm cáp vào nhưng sasechi vẫn không nhận device mặc dù z10 báo đang sạc. Mình cũng đã bật BBlink lên nhưng nó cũng không nhận thiết bị(((

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. máy q10 treo màn hình khởi động
    Bởi chan1122 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-04-2017, 02:06 PM
  2. z10-003 bị treo cảm ứng
    Bởi hoclaptrinh321 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Bài viết cuối: 14-02-2016, 12:40 PM
  3. chụp hình bị treo
    Bởi HOWO trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Bài viết cuối: 16-07-2015, 03:59 PM
  4. PB bị treo khi kết nối máy tính
    Bởi taodo887 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 11-07-2014, 12:19 PM
  5. Màn hình z30 bị treo
    Bởi dbkvietnam123 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 18-06-2014, 03:34 PM