Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Guest
    Autoload bạn ơi, nó treo hoài vài ngày cũng thế à, 10.3.2 đừng nên wipe

Trích dẫn Gửi bởi le1
    Cảm ơn bạn nhé, vậy là nó không sao chứ. làm hơi lo.
    Do cài mấy cái ứng dụng của androi vào nó hao pin quá với hay thoát khi duyệt web nên mới reset.
    Chắc lần sau không dám quá. hiiii

Trích dẫn Gửi bởi le1
    bạn ơi cho hỏi với trường hợp trên giờ phải làm sao hay ngồi chờ thêm vài ngày nữa. nó chạy đến 98% rôì mà cứ đứng yên vậy luôn . có cách nào khắc phục không vì mình chỉ reset máy bình thường thôi mà. trước đây thì reset nó chừng khoảng gần 1 tiếng là xong, sau khi up lên 10.3.2. X . mình reset lần đầu tiên là bị vậy liền.
    chẳng lẽ em nó đã vĩnh viễn ra đi luôn rồi sao. mong bạn giúp với

Trích dẫn Gửi bởi Bạch Kính
    bạn ơi cho hỏi với trường hợp trên giờ phải làm sao hay ngồi chờ thêm vài ngày nữa. nó chạy đến 98% rôì mà cứ đứng yên vậy luôn . có cách nào khắc phục không vì mình chỉ reset máy bình thường thôi mà. trước đây thì reset nó chừng khoảng gần 1 tiếng là xong, sau khi up lên 10.3.2. X . mình reset lần đầu tiên là bị vậy liền.
    Bây giờ nó đang treo 98% đúng không, nếu thế bạn làm như sau:
    + chuẩn bị đủ công cụ để Autoload (pc đã cài bblink, đã dowload sẵn bản rom của z30 10.3.2)
    +bạn phải đưa z30 về trạng thái nạp rom(lúc đang wipe pc nó không nhận z30 đâu, bạn phải thoát wipe bằng cách làm cho máy lỗi hệ điều hành, bạn cứ bấm giữ đồng thời tăng giảm âm luợng và nút nguồn máy sẻ khởi động lại và lặp lại quá trình wipe, bạn cứ làm thế vài lần rồi máy sẻ hiện màn hình báo lỗi hệ điều hành )
    + khi máy đã hiện màn hình báo lỗi hệ điều hành thì bạn chạy file Autoload, nếu không có gì bất thời xải ra thì Autoload sẻ nhận z30 và tiến hành cài lại rom z30 báo đèn xanh, tầm 5-10 phút là chạy xong, lưu ý khi làm thì pc chỉ kết nối với z30 đừng ghim những thiết bị khác vào pc vd như USB, dễ bị lỗi
    Thử làm theo đi bạn

Lần sau muốn wipe máy thì cứ Autoload nó vừa nhanh vừa sạch máy

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi le1

Trích dẫn Gửi bởi le1
    Bây giờ nó đang treo 98% đúng không, nếu thế bạn làm như sau:
    + chuẩn bị đủ công cụ để Autoload (pc đã cài bblink, đã dowload sẵn bản rom của z30 10.3.2)
    +bạn phải đưa z30 về trạng thái nạp rom(lúc đang wipe pc nó không nhận z30 đâu, bạn phải thoát wipe bằng cách làm cho máy lỗi hệ điều hành, bạn cứ bấm giữ đồng thời tăng giảm âm luợng và nút nguồn máy sẻ khởi động lại và lặp lại quá trình wipe, bạn cứ làm thế vài lần rồi máy sẻ hiện màn hình báo lỗi hệ điều hành )
    + khi máy đã hiện màn hình báo lỗi hệ điều hành thì bạn chạy file Autoload, nếu không có gì bất thời xải ra thì Autoload sẻ nhận z30 và tiến hành cài lại rom z30 báo đèn xanh, tầm 5-10 phút là chạy xong, lưu ý khi làm thì pc chỉ kết nối với z30 đừng ghim những thiết bị khác vào pc vd như USB, dễ bị lỗi
    Thử làm theo đi bạn
    Cảm ơn bạn.
    Để mình tranh thủ làm thử, giờ thấy nó lên được 99% rồi, mình kiên nhẫn chờ thêm một ngày nữa nếu không lên 100% chắc mình làm theo hướng dẫn của bạn nhé. do chưa làm lần nào nên cũng hơi lo. nhưng hy vọng sẽ thành công.
    Rất cảm ơn bạn nhiều.
    Trân trọng

Trích dẫn Gửi bởi Bạch Kính

Cảm ơn bạn.
    Để mình tranh thủ làm thử, giờ thấy nó lên được 99% rồi, mình kiên nhẫn chờ thêm một ngày nữa nếu không lên 100% chắc mình làm theo hướng dẫn của bạn nhé. do chưa làm lần nào nên cũng hơi lo. nhưng hy vọng sẽ thành công.
    Rất cảm ơn bạn nhiều.
    Trân trọng
    Bạn đúng là người kiên nhẫn ))

Trong trường hợp này mình không đủ kiên nhẫn chờ hết 60 phút đâu, Cứ tắt nguồn hoặc rút pin rồi cắm vào PC autoload và cắm pin là xong, hỏng làm lại chẳng sao cả hết L-)

cảm ơn các bạn đã hướng dẫn mình xử lý, nhưng sau hơn 3 ngày chờ đợi kết quả vân là 99% và đứng yên ở đó.
    Cuối cùng thì mang lên Dâu Đen, và có 2 câu hỏi và một câu trả lời.
    " Với trường hợp này chỉ cần 5 phút là xong" Vậy hả.
    Câu thứ hai " anh có đồng ý đổi máy khác không " Được hả.
    và giờ thì có em khác sài rồi vẫn Z30 nhưng mã 002 cũng ok.
    Tuy vậy sau khi sài vẫn thích con cũ mã 004 hơn, có cảm giác chạy mượt hơn con 002 này. không biết đúng không nữa cái này là cảm giác của riêng mình thôi nhé. Cái mượt hơn gồm: vào chương trình nhanh hơn, chạy web load nhanh hơn và xử lý mấy file exel cũng nhanh hơn, ( vì mình làm văn phòng hiii).
    Nói chung giờ mới biết vì sao cộng đồng BB luôn đông đảo.
    có thể đây là sự lựa chọn đúng khi sử dụng dế yêu.
    cảm ơ bạn " le1" nhiều nhé

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Q10 bị reset máy.
    Bởi ngai8gioi10 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 23-08-2015, 03:16 PM
  2. Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 13-01-2015, 09:34 PM
  3. Z10 lỗi nháy đèn đỏ khi reset
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4