Kết quả 1 đến 5 của 5
    Chào các bác ạ, em mới mua 1 em Z10 hôm kia 25/1, dùng đc mấy hôm thì em thấy là nó hao pin nhanh quá, em thấy các bác bảo Z10 dùng mail, fb bình thường (em dùng cũng ko nhiều lắm) là dùng được 1-2 ngày, trong khi máy em pin chắc đc có hơn nửa ngày. Như em lục thấy bác vnbb đăng 1 cái ảnh quản lý

pin Z10 của bạn bác ấy còn 50% mà dùng đc hơn 1 ngày nữa... em làm như hướng dẫn trên mạng thì đã giảm sáng màn hình, vào quản lý ứng dụng bỏ đánh dấu các mục vẫn chạy khi thu nhỏ, chuyển về 2G, tắt dịch vụ dữ liệu của sim, chỉ bật wifi, tắt âm và led các thông báo (chỉ để rung); ngoài ra thấy mn còn hướng dẫn là tăng thời gian cập nhật các thông báo của ứng dụng lên bằng cách vào cài đặt -> tài khoản ->... nhưng nói thật là em ko thấy cái chỉnh đấy ở đâu, chỉ thấy nút bật thông báo, đồng bộ thư tín, đồng bộ lịch là hết (mà em mới dùng có mỗi tài khoản fb chứ chưa cài thêm bất kì 1 email nào). Chỉ có duy nhất lúc đêm em có tắt wifi đi và bật chế độ bên giường (beside mode thì phải) là sau 6 tiếng nó sụt 2% thôi; nhưng không nghĩ là chỉ có duy trì wifi mà ngốn pin nhanh như thế. Vậy bác nào có kinh nghiệm nguyên nhân là do đâu và cách khắc phục không bày cho em với ạ. Cảm ơn mọi người đã đọc tin.

Guest
    em khắc phục được rồi, nhờ ad đóng giúp bài này hộ em.

bác update lên 10.3 hay thế nào vậy, chia sẻ cùng với mọi người đi bác

không bác à, máy em mua đã thấy bản 10.3 rồi. cách giải quyết là xóa hết các app apk của android đi, mà tìm các app file bar cài lại, thấy khác hẳn luôn đấy bác ), thế nào mà hôm trc lại không tìm thấy bài tip đấy nên lên đây hỏi

vậy pin bác dùng đc bao lâu với nhu cầu lướt web đọc báo?

Các Chủ đề tương tự

1. Check in và đánh dấu địa điểm 1 cách nhanh chóng bằng camera
    Bởi promit trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 30-03-2017, 10:55 AM
  2. Có phải sạc càng nhanh, pin càng chóng hỏng?
    Bởi dautudongian trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Bài viết cuối: 31-12-2014, 09:10 PM
  3. QuickText - Gửi tin nhắn SMS một cách nhanh chóng
    Bởi xinhnguyenpru trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 119
    Bài viết cuối: 10-01-2014, 02:18 PM
  4. BlackBerry sẽ nhanh chóng sửa lỗi BBM trên iOS 7.0.3
    Bởi hdspasuport01 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Bài viết cuối: 24-10-2013, 10:29 AM