Kết quả 1 đến 3 của 3
    Có bác nào biết cách backup riêng bookmark trên BB10 không? Mình dùng Blackberry Link, chỉ backup Device Settings & Local Contacts/Calendar Data, file nhẹ vài MB nhưng mọi thứ quan trọng đều OK hết chỉ trừ việc nó không bao gồm bookmark của Browser. Mình đoán là thằng Browser chắc nằm trong mục Application Data, cụ thể là System App thì ôi thôi nhìn cái dung lượng >200MB, điên máu.

Mình không thích việc restore lại toàn bộ sau khi cài OS, chỉ cần 1 file nhỏ gọn với đầy đù những thứ quan trọng như contact, calendar, phone, message, memo, task, password, bookmark là đủ, thế mà bây giờ muốn backup & restore riêng cái bookmark cũng phải restore nguyên System App, mà tính mình thích sạch sẽ cơ, điên máu.

RIM làm ra HĐH BB10 rất thông minh nhưng mỗi cái việc backup bookmark thì ngu như heo. Có ai biết được cách nào không?

À cho mình hỏi luôn, lên BB10 thì Blackberry Protect không thể backup online nữa mà chỉ để chống trộm thôi, tính năng hay thế mà RIM nó bỏ, điên máu! Vậy còn BBM thì sao, mình có cần backup BBM qua Blackberry Link không, hay nó tự lưu dữ liệu theo BB ID của mình, và tự tải về sau khi cài mới lại OS?
    Rất mong được các bác giúp.

Xác nhận là muốn restore bookmark thì phải restore system app, không có cách nào backup, restore riêng bookmark.
    Ngoài ra thì dung lượng của phần system app cũng phụ thuộc vào data lướt web, clear xong thấy nhẹ hơn hẳn.
    Đã tự sướng được & hiện tại không có câu hỏi gì thêm. Xin lỗi các bác vì #1 dài dòng.

kkkk.... film Điên máu nhiều tập..... kkkkk

Các Chủ đề tương tự

1. Tắt chức năng protect on trên BB10
    Bởi [email protected] trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 15-11-2015, 09:12 PM
  2. Bookmark Pro - Một ứng dụng quản lý Bookmark chuyên nghiệp trên BB10
    Bởi dienthoaico154 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 18-09-2014, 04:58 PM
  3. Backup dữ liệu bằng BB protect thế nào ???
    Bởi minhphuc trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 01-07-2013, 05:15 PM
  4. Không vào được Bookmark của Browser trên OS6
    Bởi May2205 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-11-2011, 03:50 PM
  5. Sử dụng BB Protect để backup và thấy lỗi
    Bởi vpedulinks03 trong diễn đàn Những người dùng BIS/BES
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-07-2011, 03:03 PM