Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Máy mình hiện đã chết nguồn. Thời gian đầu lâu lâu cứ tự reset, thời gian sau nó làm liên tục rồi die luôn. Cứ nghĩ máy lỗi nhưng nay mượn máy bạn lắp 2 cục pin cũ của mình vào ( định bán cho nó). và kết quả là máy nó cũng tự reset liên tục.Thiệt là trùng hợp là hư cả 2 cục pin ( pin mua của smartcom). Rốt cục thì đã biết bệnh sau khi máy mình đã die là do 2 cục pin trời đánh.
    Mấy anh em ai bị hiện tượng reset liên tục như mình thì mau chóng mua cục pin khác xài. Cứ mò mẫm cài mới os, rồi để theo dõi là toi cơm.

Bài học thương đau

Ko có cơ sở khoa học nào cả.

Trích dẫn Gửi bởi kokoromo
    Ko có cơ sở khoa học nào cả.
    Đó là mình chia sẻ kinh nghiệm để các bạn đề phòng. Còn bác chê ko có cơ sở khoa học thì nếu lỡ có bị như vậy xin cứ việc để con dế của bác làm chuột bạch thí nghiệm mà tìm " cơ sở khoa học" rồi review cho anh em

Hên quá. Mình k bị. Pin có bầu là thay luôn

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi leminhtulinh
    Đó là mình chia sẻ kinh nghiệm để các bạn đề phòng. Còn bác chê ko có cơ sở khoa học thì nếu lỡ có bị như vậy xin cứ việc để con dế của bác làm chuột bạch thí nghiệm mà tìm " cơ sở khoa học" rồi review cho anh em
    Nếu có chăng thì là pin đấy lỏng, nên nó tự reset.

Mọi người cho em hỏi. Con Z10-stl01 của em 2 hoặc 3 lần rồi bị sạc pin mãi mà không vào máy reset liên tục mặc dù thay đổi đủ loại sạc. Hiện tại bây giờ thì pin dùng có vẻ đuối máy thỉnh thoảng hay nóng quá mức. Các bác cho em lời tham vấn. Thanks các bác

Trích dẫn Gửi bởi taugiagia
    Mọi người cho em hỏi. Con Z10-stl01 của em 2 hoặc 3 lần rồi bị sạc pin mãi mà không vào máy reset liên tục mặc dù thay đổi đủ loại sạc. Hiện tại bây giờ thì pin dùng có vẻ đuối máy thỉnh thoảng hay nóng quá mức. Các bác cho em lời tham vấn. Thanks các bác
    Sạc ko vào chỉ có khi máy quá nóng do vừa sạc vừa sd. Nếu bạn sd sạc chính hãng thì chả có vấn đề gì! Pin z10 thuộc loại đuối với người dùng nhiều lại còn 3G nữa càng nhanh cạn. Hạn chế cài app Android, đặc biệt là thằng Viber nó là nguyên nhân gây hao pin nóng máy đột ngột. Cải thiện pin bằng cách hạn chế sd 3G, push mail đồng bộ thủ công, FB nếu ít sd thì cũng off bớt các thông báo đi trong seting acount.

May minh cug the! K biet tai pin hay máy đây!

máy mình z10 - 01 cũng bị vậy nữa nè , thỉnh thoảng sạc ko lên % pin luôn, mình rút cáp sạc ra khỏi máy rồi cắm lại thì nó lên % bình thường không bít bị gì luôn , có người nói do Os mà mình bị từ thời 10.2 tới giờ cập nhập 10.3.2 cũng bị luôn , pó tay bác nào bít nguyên nhân ko vậy

Thi thoảng do pin ảo thôi. Sạc đến 94% dừng khi rút sạc sd 1 lúc báo 99%. Hoặc tự dưng thấy dùng pin sụt chậm tưởng trâu ai dè khoảng 30% sập hết sạch pin. Khắc phục pin ảo có nhiều cách tra trên diễn đàn. Hạn chế vừa sạc vừa chơi game rất hại pin.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Blackberry Z3 chết nguồn không kết nối được qua USB
    Bởi lienhoan03021990 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 17-06-2015, 08:35 AM
  2. Chết nguồn Z10-001???
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 23-10-2014, 07:54 PM
  3. Cầu cứu, Z10 stl1 của e chết bất đắc kỳ tử.
    Bởi [email protected] trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 11-03-2014, 10:30 AM
  4. Blackberry chết nguồn có sửa được không?
    Bởi trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 25-05-2013, 08:40 PM
  5. bb 8310 Nạp pin qua đêm có chết nguồn không
    Bởi trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 25-12-2012, 04:07 PM