Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Việc cài đặt tài khoản đồng bộ trên BB10 quả thật là Blackberry đã làm rất tốt như: facebook, yahoo messenger, evernote, gmail, .....
    Các tài khoản trên thật là dễ dàng cài đặt trên bb10 vì chúng ta là chủ sở hữu tên + mật khẩu của tài khoản, việc còn lại là đăng nhập cho đúng --> sau đó bb10 sẽ tự động làm công việc còn lại đến khi thành công. Tất cả các tài khoản trên đảm bảo rằng ae nào sử dụng bb10 cũng sẽ dễ dàng làm được.
    Còn với tài khoản Microsoft Exchange Server - Outlook Web App thì hơi khó khăn hơn 1 tẹo vì ta phải biết nhiều thứ hơn 1 tí mới có thể setup thành công,
    Mình cũng gặp khó khăn và loay hoay hoài mới setup thành công, nên chia sẽ, cụ thể:
    1. Tên tài khoản
    2. Mật khẩu
    3. Tên server mail (URL) công ty
    4. Tài khoản của bạn đã được admin quản lý mail kích hoạt tính năng cho đồng bộ, sử dụng trên tất cả các thiết bị (di động,...)
    Thường thì các thứ trên sẽ do admin (IT) của công ty sẽ cung cấp cho bạn (nếu chưa có đủ các thứ trên thì ta phải xin - hỏi admin sẽ cung cấp cho bạn).
    VÍ dụ: admin sẽ cung cấp cho bạn email là [email protected] (mật khẩu thì ta sẽ đổi tùy thích theo ý mình.)
    thì tên người dùng sẽ là noname (chú ý không có đuôi @company.com) khi đăng nhập

Cài đặt:
    Trên BB10: vuốt từ trên xuống để vàoSetting >Accounts >Add Account >Advanced>Microsoft Exchange Active Sync, nó sẽ có cho tạo tài khoản với mail Exchange.

(Hình đầu tiên là do mình đã cài đặt thành công rồi nên vào edit để chụp hình up lên đây, nên có thể khác so với bước ban đầu bạn setup.)

Note: nhớ click vào nút "Nâng cao" để các thông tin sau hiện đầy đủ
    Mô tả: Đặt tùy ý: mình ghi là Mail công ty ...
    Tên miền: để trống
    Tên người dùng: chính là tên noname ở trên (chú ý ko có đuôi @company)
    Địa chỉ email: [email protected]
    Mật khẩu: nhập mk chính xác
    Địa chỉ máy chủ: chính là server mail mà amdin cung cấp, thường là: mail.company.com (tùy theo cty)
    Sử dụng SSL, phát rộng,
    Các thông số còn lại mặc định,
    ==> Lưu, và chờ đợi kết quả.

Sau khi cài đặt thành công, đảm bảo rằng Microsoft Exchange Server sẽ SYNC nhanh hơn,mail tới trước outlook trên máy tính (cho dù chỉ xài 3g đã hết tốc độ cao trên bb10).
    Goog luck!

Mình không thấy nó nhanh hơn thấy nó bằng nhau thôi :P

Vẫn ko đc bác ơi

cài đặt được mà ko hiển thị gì hết ad ?

Em cũng đang dùng mail cty trên điện thoại, 1 tài khoản của em thì không cách nào cài lên nổi, thế mà tài khoản của gấu em em cài lên Q10 phát ăn ngay, soi lại cấu hình y hệt mà cái mail của em cứ báo sai thông tin tài khoản =)) bá đạo IT cty em luôn

Trích dẫn Gửi bởi duccntt
    Em cũng đang dùng mail cty trên điện thoại, 1 tài khoản của em thì không cách nào cài lên nổi, thế mà tài khoản của gấu em em cài lên Q10 phát ăn ngay, soi lại cấu hình y hệt mà cái mail của em cứ báo sai thông tin tài khoản =)) bá đạo IT cty em luôn
    Bạn hỏi cái Domain (Tên miền) là gì để điền cho đúng nhé. Nhiều cty cài mail Exchange đặt tên miền hơi đặc biệt

Vụ này hình như cần IT mở policy gì đó nữa. Như mình cài k đc, IT báo k đc phép cài trên đt cá nhân.

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Bạn hỏi cái Domain (Tên miền) là gì để điền cho đúng nhé. Nhiều cty cài mail Exchange đặt tên miền hơi đặc biệt
    2 cái mail cùng 1 công ty luôn bác ơi ) thế nó mới ảo ạ, hỏi IT thì bảo là với policy hiện tại em chưa đc dùng mail trên đt. Chắc phải cố gắng lên chức nữa ạ =))

2 cái mail cùng 1 công ty luôn bác ơi ) thế nó mới ảo ạ, hỏi IT thì bảo là với policy hiện tại em chưa đc dùng mail trên đt. Chắc phải cố gắng lên chức nữa ạ =))
    ah, ra vậy

đề xuất cho IT nghỉ việc đi bạn ơi, làm gì có cty nào để ra chính sách đó

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Tổng hợp tài liệu Microsoft Exchange - Smith.N Studio!
    Bởi duongnhibds trong diễn đàn Các tài nguyên khác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-11-2014, 09:39 PM
  2. Cài đặt BESX lên Exchange Server - Phần 1
    Bởi cahaps2.8 trong diễn đàn Những người dùng BIS/BES
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 23-10-2013, 02:58 PM
  3. Cài đặt BESX lên Exchange Server - Phần 3
    Bởi maimaik0quen trong diễn đàn Những người dùng BIS/BES
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 23-10-2013, 11:28 AM
  4. Cài đặt BESX lên Exchange Server - Phần 2 (Tiếp)
    Bởi Thanhsunflower trong diễn đàn Những người dùng BIS/BES
    Bài viết cuối: 20-10-2013, 11:08 PM
  5. Cài đặt BESX lên Exchange Server - Phần 2
    Bởi mypham0502 trong diễn đàn Những người dùng BIS/BES
    Bài viết cuối: 20-10-2013, 08:51 PM