Kết quả 1 đến 3 của 3
    hi các bạn, Mình dùng con Z10 được gần 2 năm rồi, nhưng hôm nay mình mới để ý 1 vấn đề:
    Đó là khi mà tin nhắn đến máy mình, do có dấu 2 chấm rồi viết liền 1 chữ cái hoặc số nào đó, nó tụ khắc nhảy ra thành 1 biểu tượng emotion, điều này phiền phức khi mà mình k thể giải mã đc icon đó, dẫn đến không tìm đc ký tự đã mất đi .
    Vì vậy mong anh em mách nước cho mình tắt cái hiển thị emo đi với, mình đang xài bản 10.3.2
    Tks m.ng

Lâu lâu không co việc gì làm nên tiện bác hỏi em cũng check thử không biết co phải như hình ko ta. Còn em cũng chẳng biết khắc phục giúp bác sao cả.

[IMG]data/attachments/26/26427-778652f9bc33768bbf6ab70b1b2fe59e.jpg[/IMG]

Nó cũng đâu quá nhiều hình. Khắc phục hiện thời thì theo chuẩn, sau các ki hiệu dấu là có khoảng trắng mà.

Trích dẫn Gửi bởi NoShamMing
    Lâu lâu không co việc gì làm nên tiện bác hỏi em cũng check thử không biết co phải như hình ko ta. Còn em cũng chẳng biết khắc phục giúp bác sao cả.

View attachment 26425

Nó cũng đâu quá nhiều hình. Khắc phục hiện thời thì theo chuẩn, sau các ki hiệu dấu là có khoảng trắng mà.
    Chuẩn, thử cái là biết nó là chữ gì . Mà thực ra đâu đến mức quá khó đoán nhỉ, vì một từ nó chỉ mất cái phụ âm, còn phần nguyên âm và các từ sau nữa. Với đầy đủ ngữ cảnh làm gì đến mức không đoán được nhỉ :P

P/S: vấn đề là do người gửi viết sai chính tả, vì đúng chính tả là sau dấu hai chấm ( là phải có dấu cách

Các Chủ đề tương tự

1. Help me hiện tượng "người gọi không xác định" trong nhật ký cuộc gọi trên z10.
    Bởi thiennhienyeu trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 09-07-2017, 04:35 PM
  2. Lỗi đăng nhập BBID trong setup trên Z10-003
    Bởi dongaqt trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 24-09-2016, 09:12 PM
  3. Không copy trong tin nhắn được trên OS 10.3.0.1418
    Bởi VIPTIKXY0446 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 26-10-2014, 01:25 AM
  4. help - nhắc tên bạn bè trong bình luận trên fb?
    Bởi duchieu trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 21-11-2013, 11:51 PM
  5. [Howto] Tắt tin nhắn từ Group BBM trong BB Hub trên BlackBerry 10
    Bởi datxanhmienbac2008 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 19-02-2013, 12:31 AM