Kết quả 1 đến 10 của 10
    Guest

Trích dẫn Gửi bởi K3.HN
    Các bạn cho mình hỏi là làm sao để copy danh bạ từ gmail sang danh bạ cục bộ? mình dùng z10. thanks all...
    Bác làm vậy làm gì người ta thường mong làm ngược lại mà.

Tuy nhiên nếu bác muốn thì cô thế vào gmail phần danh bạ export ra file *.cvs rồi dùng phần mềm

Kiểm tra ContactsImEx trong BlackBerry World! Bạn có thể tìm thấy nó tại http://appworld.blackberry.com/webstore/content/37102894

Import ngược lại vào máy.

Mà em khuyên nên để danh bạ trên email sau này có đổi máy hoặc chẳng may mất máy thì cái danh bạ nó vẫn còn

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    Bác làm vậy làm gì người ta thường mong làm ngược lại mà.

Tuy nhiên nếu bác muốn thì cô thế vào gmail phần danh bạ export ra file *.cvs rồi dùng phần mềm

Kiểm tra ContactsImEx trong BlackBerry World! Bạn có thể tìm thấy nó tại http://appworld.blackberry.com/webstore/content/37102894

Import ngược lại vào máy.

Mà em khuyên nên để danh bạ trên email sau này có đổi máy hoặc chẳng may mất máy thì cái danh bạ nó vẫn còn
    Thanks bạn nhé. Vì bây giờ mỗi lần lưu số mới là nó vào cả db cục bộ và gmail.

Trích dẫn Gửi bởi K3.HN
    Thanks bạn nhé. Vì bây giờ mỗi lần lưu số mới là nó vào cả db cục bộ và gmail.
    Lúc lưu số mới, có phần tùy chọn lưu local contact, gmail contact, SIM contact. Bác tick vào phần nào nó sẽ lưu vào phần đó.

làm sao để chuyển hết từ danh bạ cục bộ sang gmail các bác nhỉ? mình copy từ cục bộ sang gmail xong xóa bên cục bộ là bên gmail nó cũng đi luôn. mấy hôm nay bực bội với cái danh bạ quá

b

Trích dẫn Gửi bởi datmacom
    làm sao để chuyển hết từ danh bạ cục bộ sang gmail các bác nhỉ? mình copy từ cục bộ sang gmail xong xóa bên cục bộ là bên gmail nó cũng đi luôn. mấy hôm nay bực bội với cái danh bạ quá
    bác phải ngắt kết nối gmail trước khi xóa dạnh bạ cục bộ

Trích dẫn Gửi bởi datmacom
    Anh vào tài khoản mail trong BB10 xóa đi. Rồi cài 1 apps để export hết danh bạ của máy (cục bộ) ra csv hay vcf, kiểm tra lại file export xem ổn chưa => Ok thì xóa danh bạ cục bộ trên điện thoại đi. Rồi import file đó vào gmail (làm tác vụ này ở máy tính). Chịu cực 1 lần mở lap, port vô rồi để cụ gồ cụ ấy merge cho là đẹp ạ Xong lại add vào điện thoại.

Guest
    làm sao để xóa danh bạ fb, hay chặn ko cho fb nó sync danh bạ về vậy mấy bạn

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi danbtrs
    làm sao để xóa danh bạ fb, hay chặn ko cho fb nó sync danh bạ về vậy mấy bạn
    Nó vẫn lấy về máy nhưng có thể ẩn đi được.
    Không muốn nó Sync vào danh bạ thì khi bạn add acc Facebook thì bỏ chọn cái Find Friend đi nhé.

Của mình thì add tk gmail nhưng thỉnh thoảng bị 1 vài tên bị lạc sang phần danh bạ cục bộ nên ko sync đc. Mình dùng cả iphone nữa nên khá bất tiện

Các Chủ đề tương tự

1. Chuyển danh bạ từ Q10 sang 9780
    Bởi nguyenkimngan130 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 16-02-2017, 10:31 PM
  2. chuyển danh bạ từ iphone sang Q10
    Bởi tui2988kl3ac trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 24-06-2015, 11:31 AM
  3. Hỏi cách chuyển danh bạ từ file vcf sang máy
    Bởi tukydinh trong diễn đàn BlackBerry 83XX
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 25-11-2014, 04:48 PM
  4. danh bạ trên gmail tự nhiên mất khoảng 100/200 danh bạ
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 12-10-2014, 10:15 AM
  5. Chuyển danh bạ từ 87 sang Z10
    Bởi ngocha2015 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 04-07-2014, 01:50 AM