Kết quả 1 đến 4 của 4
    Em dùng BB z10, cũng hơn 1 năm, gần đây máy bị giật, lag liên tục, máy báo dung lượng đầy, em đã chuyển tất-cả nhạc, phim, ảnh,... sang thẻ nhớ, k chừa lại gì, ứng dụng em cài cũng chỉ vài ba cái, app có dung lượng lớn nhất em cài cũng chỉ 500mb, những app còn lại chỉ mấy chục mb, thế mà bộ nhớ máy hiện giờ vẫn là 15.6/16gb, em không biết phải làm sao bây giờ, không hiểu tại sao bộ nhớ lại đầy. Điện thoại em bây giờ cực kì lag, gõ chữ cũng bị giật, mọi người có ai biết tại sao và làm sao để fix thì chỉ em gấp với

Trích dẫn Gửi bởi TD2029
    những app còn lại chỉ mấy chục mb, thế mà bộ nhớ máy hiện giờ vẫn là 15.6/16gb
    Bạn không tìm được thì không ai tìm được qua mấy câu mô tả trên của bạn đâu. Nên bạn cứ thử nối điện thoại với máy tính rồi rò trên máy tính cho dễ.

Nếu vẫn không rò ra được thì Autoload lại OS cho nó cho sạch sẽ, nhớ backup dữ liệu quan trọng trước khi autoload.

hoặc là vọc app android nhiều quá, sau đó xóa đi nhưng bị dính lỗi adroid runtime không xóa app triệt để, nên còn tồn động cả đống -> có lẽ autoload lại (như bác vnbb nói) là lựa chọn duy nhất

Mình chỉ 1 lần bị bộ nhớ đầy là đồng bộ mấy ứng dụng lưu trữ đám mấy về máy thôi. Còn có app nhiều cũng chưa chắc hết đến gần chục Gb được.
    Khắc phục tốt nhất chắc Autoloader lại, đảm bảo do cái gì cũng hết liền. =))