Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Xin hỏi là có cách nào để kiểm tra có ai đó đã dùng BlackBerry ID của mình để đăng nhập trên một thiết bị khác, nhằm thâm nhập vào BlackBerry protect của mình không?
    Mình hỏi điều này nhằm kiểm tra xem liệu có ai đang theo dõi mình không ( vợ chẳng hạn).
    Nếu các bạn biết chỉ giúl mình nhé.

Bạn nghi ngờ ai đó dùng được BBID của mình thì tốt nhất là đổi mật khẩu ngay lập tức, và sau này thì cứ định kỳ 1-2 tháng lại đổi 1 lần

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi leminhtulinh
    Xin hỏi là có cách nào để kiểm tra có ai đó đã dùng BlackBerry ID của mình để đăng nhập trên một thiết bị khác, nhằm thâm nhập vào BlackBerry protect của mình không?
    Mình hỏi điều này nhằm kiểm tra xem liệu có ai đang theo dõi mình không ( vợ chẳng hạn).
    Nếu các bạn biết chỉ giúl mình nhé.
    chưa hiểu mục đích của bạn.
    nhưng BBID thì nó chỉ sử dụng trên một thiết bị tại một thời điểm và chỉ vào trên đt BLACKBERRY. Còn cái tk mail của bbid thì chỉ là email, hoặc bbm. mà khi bbm login vào trên một máy khác thì máy bạn đang dùng biết ngay. còn mail thì chỉ là vào đọc mail thôi.
    bạn có thể vào trang BlackBerry Protect để xem các thiết bị bạn đã bật Protect từ trước đến nay.

ý của chủ thớt là lo người thân vào bb prtect xác định gps của máy. theo vnbb là thường xuyên thay mật khẩu của bbid

Trích dẫn Gửi bởi blackcafe5
    ý của chủ thớt là lo người thân vào bb prtect xác định gps của máy. theo vnbb là thường xuyên thay mật khẩu của bbid
    Chính xác là như bác nói. Mình chỉ muốn kiểm tra thử là xem thời gian gần đây vợ mình có hay theo dõi đường đi nước bước của mình hay không. Nếu có cách kiểm tra thì tốt quá

Mình mới dùng BB nên không rành mọi người cho mình hỏi cái. Chỗ xác nhận email có yêu cầu xác nhận mật khẩu blackberry id người dùng là mật khẩu nào vậy? Mình đánh mật khẩu lúc đăng ki email thì không đúng. Tks mọi người

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi airknife
    Mình mới dùng BB nên không rành mọi người cho mình hỏi cái. Chỗ xác nhận email có yêu cầu xác nhận mật khẩu blackberry id người dùng là mật khẩu nào vậy? Mình đánh mật khẩu lúc đăng ki email thì không đúng. Tks mọi người
    Mật khẩu của BlackBerry ID, không liên quan đến mật khẩu email của bạn đâu.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi airknife
    Đăng nhập tài khoản mới cho BB sau khi đăng ki https://blackberryid.blackberry.com/bbid/registration/registration_eula.seam?locale=dmk=

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Mật khẩu của BlackBerry ID, không liên quan đến mật khẩu email của bạn đâu.
    Vậy mình nhập mật khẩu nào vậy bạn

Trích dẫn Gửi bởi try more 8820
    Đăng nhập tài khoản mới cho BB sau khi đăng ki https://blackberryid.blackberry.com/bbid/registration/registration_eula.seam?locale=dmk=
    Mình đăng ki mới đó bạn, sau khi đăng kí gửi Link để xác nhận yêu cầu nhập mật khẩu blackberry id thì mình nhập mật khẩu lúc đăng kí mail thì ko dc

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. BlackBerry 9900 OS 7.1 không đăng nhập được mạng xã hội
    Bởi cbarachgia_65 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 11-04-2016, 10:10 PM
  2. Đăng xuất BlackBerry ID ra khỏi thiết bị?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 26-11-2015, 01:08 PM
  3. Hỏi về vấn đề đăng nhập BlackBerry ID!
    Bởi phimsechay2015 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 28-01-2015, 05:20 PM
  4. không đăng nhập đc blackberry link
    Bởi tienhiepqn trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 18-03-2014, 09:38 PM
  5. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 31-10-2012, 03:22 PM