Trang 1 của 20 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 200
    Guest
    Bản

OS 10.3.3.2049 được BlackBerry phát hành hôm Thứ 5 tuần trước, sau vài ngày trải nghiệm thì giờ này chắc là mọi người đã có những cảm nhận khá đầy đủ về phiên bản OS này rồi nhỉ. Mời anh em cùng chia sẻ nhé.

Trước tiên, phải nói rằng "đúng như John Chen đã nói", bản cập nhật này tập trung chủ yếu vào nâng cao bảo mật, sửa lỗi và cải thiện hiệu năng chứ không có nhiều tính năng mới. Sau vài ngày dùng, mình chỉ cảm nhận được sự cải thiện về hiệu năng, không còn gặp vài lỗi của phiên bản 10.3.2 ... còn về khoản bảo mật thì "chưa cảm nhận được"

Một số điểm cải tiến mình nhận thấy:
    • Máy chạy ổn định, mượt, không nóng, pin lâu hơn.
    • Android runtime đi kèm OS không bị lỗi khi xóa ứng dụng. Và mặc dù không nâng cấp lên phiên bản cao hơn nhưng không rõ BB có cải tiến gì không mà rất nhiều ứng dụng Android mình có thể cài trực tiếp từ Play Store về (không cần patched) mà vẫn chạy tốt: GMaps, Google Translate, Uber, Zalo, ...
    • Blend hoạt động tốt trên Windows 10
    • Browser cải thiện, mượt hơn và có thông báo khi download xong.
    • ...
    Anh em nào chưa cập nhật thì nên cập nhật ngay đi thôi (trừ Z10 STL100-1)
    • OS 10.3.3.2049 (SR 10.3.3.1359) chính thức phát hành cho tất cả thiết bị BB10
    • Khắc phục lỗi tích hợp Facebook trong Hub trên BB10 khi nâng cấp lên 10.3.3
    :bb: Note: anh em dùng Z10 STL100-1 thì cần đọc topic dưới đây trước khi nghĩ đến chuyện update bản này
    • Anh em nào lên 10.3.3.2049 cho Z10 STL100-1 bị lỗi này ko?
    Anh em nào chưa cài kho ứng dụng Google Play thì tải hết mấy file apk dưới đây về cài là OK nhé:
    • Google Services (Note: sau khi cài hết các file apk này, việc đầu tiên là bạn chạy cái BlackBerry Google ID để Register Device nhé)
    File Youtube mới nhất mình đã patched
    • Youtube-patched

Đúng như bạn Vnbb nhận xét nhưng có một cái mới nhưng không biết có phải là mới không là khi download trực tiếp trên PP file có đuôi là zip máy tự giải nén thành file bar hoặc file ảnh và các app androi khi ta cài đặt xong ở mục download/ quản lí thiết bị có tất cả các file APK androi mà ta vừa cài đặt

Trích dẫn Gửi bởi huyhung
    các app androi khi ta cài đặt xong ở mục download/ quản lí thiết bị có tất cả các file APK androi mà ta vừa cài đặt
    Mấy file đó là chú download trên Browser về rồi cài à? Nếu thế thì cháu nghĩ là các bản OS trước nó cũng vậy rồi, Browser tải file về và lưu trong thư mục Download

Map trên bản 10.3.3 này chỉ đường rất là tốt, mình rất hài lòng. Nếu bạn lỡ đi lố ngã 3-4 định rẽ máy sẽ chỉ lại ngay đường mới , tìm kiếm nhanh và chính xác

Guest
    Mình không kích hoạt được dark background trên contacts!!

Có app nào set dark cho hub hoặc all không mọi người nhỉ.

Blend trên Win10 kết nối dễ hơn, ko bị load quá lâu như trước. Mọi thứ đều ổn dù ko thấy j mới.

Guest

Ngoài lề chút. Có bác nào biết khắc phục lỗi này khi kết nối wifi ko.
    Em kết nối vào 1 mạng wifi có pass toàn là chữ, dài ngoẵng. Các loại android hay ios đều kết nối đc. Mỗi con passport thì bị thế này

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Mấy file đó là chú download trên Browser về rồi cài à? Nếu thế thì cháu nghĩ là các bản OS trước nó cũng vậy rồi, Browser tải file về và lưu trong thư mục Download
    Mấy file đó là chú cài đặt ở CH play, hoặc có lẽ chú ko để ý

Trích dẫn Gửi bởi huyhung
    Mấy file đó là chú cài đặt ở CH play, hoặc có lẽ chú ko để ý
    Ah, đúng rồi, cháu cũng không để ý. Không biết trước đây nó có không, còn bây giờ chú nói nên mới vào xem, và đúng là tất cả các app tải về cài từ CH Play nó đều nằm ở thư mục Download thật

Trang 1 của 20 12311 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Chia sẻ] Cảm nhận nhanh về BlackBerry Passport sau vài ngày sử dụng
    Bởi dienthoaionline trong diễn đàn Tổng quan về BlackBerry 10
    Trả lời: 278
    Bài viết cuối: 18-05-2017, 05:30 PM
  2. Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 06-11-2015, 12:34 PM
  3. Trả lời: 199
    Bài viết cuối: 12-09-2015, 11:58 AM
  4. Chia sẻ cảm nhận sau gần 1 tuần lên 10.3
    Bởi PRORCLBR5963 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp