Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Dear các bác.

Hiện nay em đang sử dụng 1 em Classic, nhìn chung em hoàn toàn hài lòng về em nó. Tuy nhiên hiện nay phát sinh 1 vấn đề về pin như sau ạ. Từ lúc em dùng đến h cũng được 3 tuần rồi, với cường độ sử dụng của em, pin luôn ổn định ở mức sử dụng là hơn 1 ngày trọn vẹn (tức là tròn 24 tiếng), có khi còn được ngày rưỡi (36 tiếng) và máy lúc nào cũng mát rượi. Nhưng từ hôm qua đến nay, máy lúc nào cũng âm ỉ nóng (kể cả truờng hợp em tắt màn hình, cho máy vào túi quần rồi mà vẫn cứ nóng), còn pin thì tụt nhanh kinh khủng (tụt 40% trong vòng 3 tiếng ở chế độ tắt màn hình, ko sử dụng gì). Vậy các bác cho em hỏi, nguyên nhân tụt pin và cách khắc phục với ạ ???

Tks.

Guest
    Bạn thử off sóng data xem còn bị nóng ko, mình nghĩ vấn đề là do phần mền chạy ngần‎

Guest
    Bạn vào phần Device Monitor xem app nào gây tốn pin thì kill nó đi.

Guest
    Bác restart lại máy là ok. Vì một số app android như Viber tự nhiên kích hoạt chạy ngầm nên bị ăn nguồn ghê gớm. Con Z30 của mình cũng thế. Còn con Passport thì đỡ hơn

Sent from my BlackBerry Passport using Tapatalk 2!

Trích dẫn Gửi bởi toannk
    Dear các bác.

Hiện nay em đang sử dụng 1 em Classic, nhìn chung em hoàn toàn hài lòng về em nó. Tuy nhiên hiện nay phát sinh 1 vấn đề về pin như sau ạ. Từ lúc em dùng đến h cũng được 3 tuần rồi, với cường độ sử dụng của em, pin luôn ổn định ở mức sử dụng là hơn 1 ngày trọn vẹn (tức là tròn 24 tiếng), có khi còn được ngày rưỡi (36 tiếng) và máy lúc nào cũng mát rượi. Nhưng từ hôm qua đến nay, máy lúc nào cũng âm ỉ nóng (kể cả truờng hợp em tắt màn hình, cho máy vào túi quần rồi mà vẫn cứ nóng), còn pin thì tụt nhanh kinh khủng (tụt 40% trong vòng 3 tiếng ở chế độ tắt màn hình, ko sử dụng gì). Vậy các bác cho em hỏi, nguyên nhân tụt pin và cách khắc phục với ạ ???

Tks.
    Klq nhưng bác cho em hỏi tí. Con Classic loa ngoài tn bác, 2 loa hay 1 đấy ạ. Thanks bác

Mấy ngày rồi bác chưa restart đúng ko?

Trích dẫn Gửi bởi dvqntth
    Klq nhưng bác cho em hỏi tí. Con Classic loa ngoài tn bác, 2 loa hay 1 đấy ạ. Thanks bác
    Quan điểm cá nhân em nhé. Loa ngoài của Classic là loại 1 loa, âm thanh tương đối tốt, nghe to rõ. Âm Treble nghe rất êm chứ ko chói tai.

Em đã điều ra rồi, phần ngốn pin nhất là dịch vụ PIM. Em sử dụng phần mềm BBVE lên thì thấy PIM ăn pin quá trời. Chỉ khó hiểu 1 điều là trong 3 tuần mà nó down data lên cỡ 1,2G trong, trong khi đó em chỉ cài có 2 gmail + 1 facebook. Có cách nào để xem chi tiết PIM nó down những gì ko các bác ?

Guest
    Em đang phân vân không biết có quay lại BB với classic không , vì 1 số ứng dụng Việt như Zalo bạn bè nó sài nhiều quá , đợt trc sài Q10 mà cài app không ổn định nên bán luôn , mặc dù BB có 1 số cái rất hay và mê nhưng mà ứng dụng vẫn ít quá

Guest
    Cái vụ ăn pin này đã xử lý xong ạ. Cám ơn các bác đã quan tâm nhiều.
    Tuy nhiên em cũng xin giải thích rõ 1 chút để những anh em khác biết và rút kinh nghiệm ạ.
    Nguyên nhân vụ ăn pin này là dịch vụ PIM, và trong PIM thì thằng ăn pin lẫn dữ liệu down up nhiều nhất là Facebook. Cách xử lý: ngắt mẹ facebook ra, ko cho auto nhận báo tin nữa, khi nào muốn xem thì vào facebook thủ công. Cũng may là em hiền, ko quan trong facebook lắm.
    Và giờ đây, pin của em ngon lành lắm, chạy 3G thì đc 1 ngày tròn (24 tiếng), chạy 2G thì gần 2 ngày luôn.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 18-05-2017, 05:37 PM
  2. Đánh giá nhanh sau khi "mở hộp" BlackBerry Classic
    Bởi trong diễn đàn Tổng quan về BlackBerry 10
    Trả lời: 119
    Bài viết cuối: 11-06-2016, 11:33 AM
  3. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 21-07-2015, 07:52 PM
  4. khi máy bb 10 của bạn nhanh hết pin
    Bởi ngocphale trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp