Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Guest
    Mình dùng bb10 nhưng rất quan tâm đến việc sử dụng các phần mềm android, thứ nhất là nó đa dạng, thứ 2 là sẵn có. hiện tại có 2 cách sử dụng các phần mềm android port sang là :
    - Tạo debug token: cái này khá lằng nhằng và mình đoán nhiều bạn cũng khá ngại (trong đó có mình), vì nó có thời hạn và việc đăng ký không phải lúc nào cũng được.
    - Dùng unlocked

android runtime: cái này nhiều người biết rồi, nhưng có điều nó sẽ lại không chạy được những file bar đã convert sử dụng debug token, mà phải sử dụng công cụ chuyển đổi online apk2bar.com. Lại ngại vì cứ phải online thì mới chiến được, đợi upload rồi lại đợi nó convert rồi lại mới down về. Do vậy mình mày mò trên crackberry thì thấy có 1 công cụ khá hay làm được công việc chuyển đổi này đơn giản và nhanh chóng. Đó là BB10 sideloading tool.
    Xong phần giới thiệu. Bắt tay vào việc.
    Các công cụ cần thiết:
    A- BB10 sideloading tools setup : http://bb10bars.net/files/sideloading-tool-setup.exe
    B- android SDK: http://developer.android.com/sdk/index.html#download
    C- unlocked android runtime bản 10.2.1.575 (cá nhân mình thấy bản này chạy mượt và ẩn được thanh bar ở dưới): https://mega.co.nz/#F!UNggQTpQ!XzZT5GyjOk1zOoeQGwvBAw
    ------------
    sau khi download về.
    1. Dùng sachesi để sideload (C) vào bb10. Khởi động lại BB10.
    2. Chạy file setup của (A)
    3. Bung nén (B) ra 1 thư mục (mình để luôn trong thư mục của bb10 sideloading tools cho dễ nhớ).
    4. Trên thiết bị BB10 bật chế độ development mode, đặt pass.
    Xong cài đặt. Nhào zô:
    1. Kết nối bb10 vào máy tính.
    2. Mở chương trình bb10 sideloading tools.

Chọn hình bánh răng nó sẽ mở ra cửa sổ cài đặt.
    Chọn tab setting:

Mục IP andress nhập địa chỉ của BB10 trong chế độ development mode, pass. Chọn check connection để kiểm tra, nếu phát hiện ra thiết bị thì nó sẽ báo reachable.
    3. Chuyển qua Tab convert:

- trong khung settings, nhập địa chỉ thư mục sdk trong (B)
    - Nhấn nút refresh signing keys để lấy key (phải kết nối mạng), động tác này làm cho chắc thôi chứ mình nghĩ không cần lắm . Thanh màu xanh ở phía dưới chạy hết thì hiện chữ ready là ok.
    4. Chuyển qua tab install:

giờ chỉ việc kéo file apk cần convert rồi thả vào phần màu trắng là được, nó sẽ hiện như trên hình. Nhấn nút convert apps và ngồi chờ.
    Sau khi convert, file bar nằm ở thư mục C:\Program Files\BB10 Sideloading Tool\BARs

5. Phần mềm này cho phép sideload luôn nhưng mình thấy nó hoạt động không hiệu quả nên sử dụng sachesi và tận hưởng. tất cả công đoạn convert chỉ tốn chưa đầy 1 phút.
    --------
    Mình đã thử với operamini, candy crush saga, twoo, jetaudio plus... thấy chạy ngon lành cành đào, máy mát, nhanh, rất mượt. Chúc các bạn thành công.
    P/S: Phần mềm cho phép convert nhiều file cùng lúc ngon lành nhé.

Guest
    Mục IP andress nhập địa chỉ của BB10 trong chế độ development mode
    Phần này khác hẳn với các trang convert online nhỉ. Hay quá, có chuyện để làm rồi

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi wetfoot
    Phần này khác hẳn với các trang convert online nhỉ. Hay quá, có chuyện để làm rồi
    Mình ngồi cả chiều convert được 1 đống apk rồi. Làm xong mới thấy không cần kết nối bb vào cũng được

Guest
    Cách này hay đấy! Mình convert trước rồi cài sau qua Vnbb10 bằng Wifi cũng ngon, đỡ phải cắm cáp vào máy tính!

không hiểu sao mình ko dùng đưọc tool này để convert. Nó toàn hiện Sorry not yet available.
    Hay tại chưa cài đúng Android SDK nhỉ?

nhiều bước quá,bác chủ làm ơn giúp mình cái app smartwatch2 dùng cho đồng hồ của sony với z10 được ko?cám ơn trước nhé!

Trích dẫn Gửi bởi mozilla156
    nhiều bước quá,bác chủ làm ơn giúp mình cái app smartwatch2 dùng cho đồng hồ của sony với z10 được ko?cám ơn trước nhé!
    Bạn tải file apk về cài trực tiếp nhé. Bây giờ không ai convert làm gì nữa cho tốn thời gian đâu.

vấn đề ở đây là file apk của smartwatch2 tải về ko cài được,chuyển qua Bar thì máy báo lỗi Host app không trùng signed nên phải tự tạo thôi

quái lạ, sao em không convert được ???
    em convert cho Playbook 4G

quái lạ, mình làm hoài mà không thể nào convert được apk sang bar.
    mình dùng Playbook 4G

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Thủ thuật convert FLV sang AVI, MP4, MP3,... để xem trên BlackBerry 10
    Bởi tyanhtran7381 trong diễn đàn Hỗ trợ người dùng Windows
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 11-05-2014, 04:59 PM
  2. Trả lời: 239
    Bài viết cuối: 05-05-2014, 07:10 PM
  3. File Android Runtime từ OS 10.2.1.136- Unlocked Android Runtime cho OS10.3.0.140
    Bởi teamga trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 26-03-2014, 06:05 AM
  4. Nhờ bác pro convert hộ em phần mềm này sang .bar
    Bởi tienvinh1402 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-08-2013, 12:38 AM
  5. [Chia sẻ] Trọn bộ Ringstone OS7 đã convert sang .mp3
    Bởi leeminhoo92 trong diễn đàn Các tài nguyên khác
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 23-05-2012, 12:36 PM