Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Chào các bạn,

Mình có đọc bài thắc mắc cách kiểm tra máy mới hay cũ ở đây: Làm thế nào để kiểm tra điện thoại BlackBerry mới hay là đã qua sử dụng? Trước mình có ghé mà quên mất không viết bài, nay lập bài mới hi vọng giúp các bạn cách kiểm tra chính xác hơn trong quá trình mua máy trôi nổi.

Các bạn thân mến, với BlackBerry OS thì có lẽ các bạn quá rõ rồi. Lifetime trong phần Call logs không thể thay đổi, cho dù bạn uprom, Wiped máy hoặc gỡ bỏ IT Policy thì nó vẫn còn. Nhưng, nếu như dùng MML load MFI hoặc dùng Box Fourius Gold hoặc Box Tool có tính năng Load MFI thì nó cũng xoá sạch. Đây là lý do vì sao các máy nhập thay vỏ từ China có các "thông số" rất sạch và được rao bán với tem nhãn Likenew. Tất nhiên việc Relock Network với BlackBerry OS là khá dễ dàng, cách làm như nói ở trên dùng MML Load MFI với máy có cổng MiniUSB, và dùng Box Tool DM3 hay tương tự để Relock với máy MicroUSB.

Và có một thông tin quan trọng là, các máy BlackBerry OS có thể Write được vào cả EEROM và xoá sạch Uptime, đến đây thì bó chiếu. Khỏi kiểm tra được vì vàng thau lẫn lộn. BlackBerry OS đã quá loạn.

Hôm nay, mình xin hướng dẫn các bạn kiểm tra BlackBerry 10 cũ hay mới bằng cách kiểm tra Uptime qua eSceen của chúng. Sở dĩ phải kiểm tra lại Uptime trong eSceen vì Call Summary của BlackBerry 10 có thể Reset được. Và Boot Time các bạn xem ở Setting/ About/ Hardware cũng biến mất nếu Wiped hay Autoload.

Cách vào màn hình eSceen trên BlackBerry 10 rất đơn giản, không cần app, không cần kết nối máy tính. Từ trình duyệt, nhập đoạn code sau:

Mã:
    escreen://
    Ở đây, chúng ta chỉ xem phần Uptime thôi nhé. Phần này sẽ chỉ tổng thời gian máy được mở tính bằng đơn vị là Sencond (giây).

Tới đây, vấn đề chúng ta đã được giải quyết. Tất nhiên, khi bạn mua máy mới, bỏ qua bước đã kiểm tra hình thức, phụ kiện và tính năng. Nếu bạn nghi ngờ máy đã qua sử dụng thì hãy Test eSceen nhé. Chứ phi vào test luôn, tới lúc test tính năng gặp lỗi cũng như không. Hoặc, có nhu cầu hãy test. Test chơi, gặp máy mới thiệt check đã không mua người ta chửi mình không chịu trách nhiệm đâu đấy

Chúc các bạn thành công và tránh mua phải hàng tầm bậy, mãi tin yêu vào BlackBerry

Tóm tắt: gõ escreen:// trên Browser phải ko bác ResearchInMotion ?

Trích dẫn Gửi bởi wetfoot
    Ở, em tưởng em đang buồn ngủ đọc nhầm. Hoá ra anh nhầm nhá, em nói gõ từ Trình duyệt mà :P

* Update: Vãi đạn. Em oánh thiếu chữ Ét.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi wetfoot
    Thêm cái hình cho trực quan nhé bác

Guest
    cái này ko có đúng đâu anh zai ơi, Z30 của em mới ra có 2 năm chứ mấy, thế mà có tới 277867877s = ~9 năm à @@

Guest
    Có vẻ không chính xác lắm
    Em xem Z30 của em và đổi ra năm thì thành hơn 3 Năm
    Mà Z30 ra đời tháng 9/2013

Sent from my Z30 using Tapatalk

1 ngày có 86400 giây => máy chủ thớt onscreen dc 611578631/86400 = 7078 ngày = 19 năm hơn ???. Có sai sót chăng ? ResearchInMotion

Test thử thì thấy máy em được gần 400 năm, e hoang mang quá các bác ạ

Xác định admin bbvietnam chém gió =]]~

Passport của chú em còn Âm

Sent from my Z30 using Tapatalk

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối