Kết quả 1 đến 7 của 7
    Guest
    Em lập topic này để các bác đưa ý kiến về 2 game có lối chơi giống nhau. Các tiêu chí:
    - Đồ họa
    - Âm thanh
    - Độ khó
    -......

Các bác bổ sung thêm nhé. Riêng tiêu chí $ thì không cần nói rồi. Toon Ambush đang giảm giá 0.99$ còn Fieldrunner đang có giá 2.99$ trên BBworld

Vừa mua Toon Anbush, chưa chơi nhưng thấy có bác bảo cũng hay... Hóng xem bác nào đã chơi cả 2 giả nhời...

Guest
    Đồ hoạ thì cả 2 đều đẹp. Tuy nhiên fiel có vẻ dễ nhìn hơn.
    Âm thanh thì vẫn thích fiel hơn,
    Độ khó thì chắc là Toon, tuy nhiên khó hơn là ở điểm: đối với game Fiel thì có chức năng pause game và khi đó ta dễ dang thao tác đặt súng và nâng cấp. Còn Toon thì ko có khả năng này, vậy nên quân địch ra nhanh và đường di chuyển ngắn làm người chơi ko kịp trở tay.
    Theo cảm nhận cá nhân thì Fiel 2 vẫn hay và đáng mua hơn Toon,

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi katori
    Độ khó thì chắc là Toon, tuy nhiên khó hơn là ở điểm: đối với game Fiel thì có chức năng pause game và khi đó ta dễ dang thao tác đặt súng và nâng cấp. Còn Toon thì ko có khả năng này, vậy nên quân địch ra nhanh và đường di chuyển ngắn làm người chơi ko kịp trở tay.
    Theo cảm nhận cá nhân thì Fiel 2 vẫn hay và đáng mua hơn Toon,
    vậy Toon mà đang chơi dở mà có việc cũng ko pause dc ah pac'?!

Guest
    T.A chơi âm thanh đúng là ko đã hơn Fiel. Mà pin cũng ko bền, ko hiểu sao game của FunKhoi làm chơi đã tay đã mắt, nhưng pin cũng kéo xuống rất mau...

Trích dẫn Gửi bởi wwwkin
    vậy Toon mà đang chơi dở mà có việc cũng ko pause dc ah pac'?!
    vuốt lên là pause được bác àh. nhưng ý mình là nếu pause rồi thì cũng không đặt được súng ống hay nâng cấp.
    Nói chung T.A khá đa dạng về nhân vật và mỗi loại thì ứng với một loại vũ khí, đây là điểm hay của T.A

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi katori
    vuốt lên là pause được bác àh. nhưng ý mình là nếu pause rồi thì cũng không đặt được súng ống hay nâng cấp.
    Nói chung T.A khá đa dạng về nhân vật và mỗi loại thì ứng với một loại vũ khí, đây là điểm hay của T.A
    TA nhiều khi lính nó ra nhanh wa', có $ mà ko kịp xây luôn, chỉ kịp sửa vì nó bỏ boom công trình mình liên tục.
    nói chung nhịp độ hơi nhanh!

Các Chủ đề tương tự

1. Toon Ambush - Game thủ thành hấp dẫn của Funkoi dành cho BB10 [Dev Việt]
    Bởi lebelaona trong diễn đàn Trò chơi - Games cho BlackBerry 10
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 13-11-2015, 04:52 PM
  2. Fieldrunners 2 - Game thủ thành đỉnh cao đã có mặt trên BlackBerry World [OS 10.1 +]
    Bởi congtydvn78 trong diễn đàn Trò chơi - Games cho BlackBerry 10
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 16-05-2015, 12:02 PM
  3. Funkoi giảm giá 2 games hot Toon Ambush và Little 3 Kingdoms trong dịp Black Friday
    Bởi heomapdangyeu trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 02-12-2013, 09:53 AM
  4. [HTML 5] FieldRunners chạy mượt trên PlayBook
    Bởi nguythang331 trong diễn đàn Trò chơi - Games trên PlayBook
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 21-09-2012, 10:31 AM
  5. Toon Cup - GlobalFun (Support 7/8/9xxx)
    Bởi thuytran7953 trong diễn đàn Trò chơi - Games
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 24-10-2011, 09:46 AM