Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 100

2048
    - Một tựa game trí tuệ đang gây sốt trong thời gian gần đây không thua kém gì

Flappy Bird. 2048 với cách chơi đơn giản nhưng cũng không kém thử thách khiến nhiều game thủ phải điên đầu. Nếu như với Flappy Bird, bạn chủ yếu dùng tới khả năng phản ứng thì 2048 lại cần một óc tư duy logic, phán đoán nhanh nhạy. Đặc biệt trò chơi được tạo ra bởi 1 lập trình viên trẻ 19 tuổi, Gabriele Cirulli.

Sau khi Cirulli phát hành trò chơi vào ngày 9/3, cho tới giờ mỗi khoảnh khắc có tới hàng nghìn người cùng chơi 2048. Cirulli hài hước nhận định trên trang Twitter của mình rằng: "Lượng man-hour (số giờ làm) bị bỏ phí vào trò chơi này sẽ không bao giờ trở lại với loài người".

Hướng Dẫn Chơi Game 2048:
    • Cách chơi 2048 khá đơn giản: Bạn có 1 bảng 4x4 ô số. Dùng tay vuốt màn hình hoặc sử dụng các nút lên, xuống, trái, phải sao cho các ô cùng giá trị cộng gộp vào nhau. Cứ như thế đến khi bạn có 1 ô được cộng dồn đến 2048 điểm. Cái khó là ở chỗ bạn sẽ không biết làm cách nào để đưa những con số giống nhau về bên cạnh nhau để dồn được con số to hơn.
    • Nói thì có vẻ khá đơn giản nhưng thực tế thì ngược lại bởi các con số trong game 2048 xuất hiện một cách ngẫu nhiên. Bạn sẽ không thể đoán biết trước được những con số sắp xuất hiện để tính toán và đưa những con số giống nhau về bên cạnh nhau được những con số to hơn.
    Trong 2048, việc giỏi tính toán không thể giúp người chơi chiến thắng game này. Bởi các ô số xuất hiện ngẫu nhiên trên bàn nên việc chinh phục game cũng cần may mắn.

Tính Năng Trong Game 2048:
    • Giao diện đơn giản, thân thiện với người dùng.
    • Khả năng tương thích cao.
    • Dung lượng nhỏ gọn chỉ vỏn vẹn chưa đầy 1MB.
    • Tính năng tự động sao lưu.
    • Tính năng hoàn tác (đi lại)
    • Tính năng chia sẻ với bạn bè.
    • Thêm tính năng hình ảnh động, âm thanh phản hồi swipe. Khi trận đấu kết thúc, chuyển đổi hình ảnh động và âm thanh.

<div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/rN5BYdP1dZQ?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>
    Xem trên Mobile</div>
    Có vẻ như chúng ta đang bội thực với những game có đồ họa đẹp mắt và cấu hình cao, và dần trở lại với những trò chơi đơn giản, đồ họa bình thường nhưng có sức hút rất lớn.

Các bạn có thể tải miễn phí Game 2048 từ BlackBerry World:

Guest
    Tải về ngay thôi, thanks Never_Say_No :-bd Game toàn review 5* mới ghê

Ôi, bài viết mình mong chờ bấy lâu. Không thể chờ được nữa, tải ngay và luôn!

Guest
    Trò này đang HOT. Nhưng bác chủ xem lại nhé. Giao diện trên BB không có Undo; Restart nhưng có darktheme. Thiết nghĩ nếu bác đã viết bài trên diễn đàn BB thì bác cũng nên bỏ chút công sức chụp cái screenshot trên thiết bị BB10.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Tải về ngay thôi, thanks Never_Say_No :-bd Game toàn review 5* mới ghê
    chơi chán chê hổm rày rồi, giờ mới tải hả bác vnbb. Game này review 5* là vì nó port chuẩn và ko tính phí, nhiều tác giả port game này lắm, mà toàn thu phí.

Guest
    lát tải vậy vừa cãi nhau với thằng giám đốc chán chả buồn tải

trò này dùng cái dark theme chắc chơi muốn đui mắt luôn
    trên bbworld có mấy cái ăn theo mà toàn mất phí, cái này thì free

Trích dẫn Gửi bởi md07
    chơi chán chê hổm rày rồi, giờ mới tải hả bác vnbb. Game này review 5* là vì nó port chuẩn và ko tính phí, nhiều tác giả port game này lắm, mà toàn thu phí.
    Có ai nói đâu mà biết bạn, giờ mới biết này. Có game hay vậy mà anh em cứ dấu

Thì bởi! giấu nên bị chơi một mình đó vnbb . Có khi nào DIễn đàn tổ chức thi xem ai điểm cao không nhỉ!

Guest
    Đã phá đảo sau 2 ngày cày cuốc tới nỗi nằm ngủ mà vẫn thấy mấy cái số đó nhảy qua nhảy lại )

Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. 2048 - Game hot dành cho anh em BlackBerry OS
    Bởi ttkp8 trong diễn đàn Trò chơi - Games
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 03-02-2015, 04:06 PM
  2. Xin game 2048 cho bb88xx
    Bởi trong diễn đàn Trò chơi - Games
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-06-2014, 09:47 PM
  3. Flappy 2048 - Sự kết hợp giữa 2 game nổi tiếng Flappy Bird và 2048
    Bởi khanhthanhbic trong diễn đàn Trò chơi - Games cho BlackBerry 10