Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Hi, đã lâu lắm rồi mình mới viết lại một bài về game cho BlackBerry &

GamePad, vấn đề này khá mới có lẽ 10.2 BlackBerry mới tích hợp vào ROM bởi vì mình có thử trên PB thì không được.

Vừa qua mình được biết BlackBerry tặng GamePad cho lập trình viên và thông báo tích hợp tay cầm thì mình thử ngay với mogapro và steelseries thì kết quả rất tốt. Nếu bạn đang có 1 tay cầm bluetooth thì tuyệt vời, kể cả tay cầm kiểu cũ thì bạn nên mua 1 một đầu chuyển sang mini usb theo BB là OK. Nhưng không nói rõ cái này, mình đã cắt 1 cái tay cầm

ps1 ra nhưng ko nối vào đầu usb dc vì nó có tới 80 sợi trong đó ) bạn nên xem thêm về các loại gamepad mà BlackBerry hỗ trợ ở đây Gamepad support

GamePad: video từ team bb[/LEFT]
    <div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/2_flFbLFcTM?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>
    Xem trên Mobile</div>Game từ AppWorld:
    <div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/d9SEYTlFsIM?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>
    Xem trên Mobile
    </div>Nếu bạn dùng Z10 thì có rất nhiều game supports gamepad, mình dùng Q10 nên chỉ có thể nêu một số ít:
    • Skiing Fred game trượt tuyết free
    • Kiwi Wonder game của vietnam 0.9$
    • Alpha Zero cũng của VN 1.99$ mà chơi phải bỏ thêm tiền mới qua màn được
    • Despicable Me: Minion Rush
    • Modern Combat 4: Zero hour

Bạn nào biết thêm thì giúp mình bổ sung nhá.

Game Tự Cài:
    Mình Cài Hai phần mềm giả lập, vì game android chưa dc bb hỗ trợ gamepad.

1. Pcsx-rearmed giả lập ps1 link tải Z10 và Q10, Rom ps1 thì các bạn chép vô thư mục misc/pcsx-rearmed-bb/bios, mình ko thích ps1 vì đồ họa quá xấu nên mình chỉ chơi mỗi game taken3, đấu trường thú, cái này vnbb rành hơn mình vì mình thấy thớt app này cho playbook của bạn ấy
    2. PPSSPP app giả lập

psp, Các bạn vô trang chủ chọn máy bb rồi tải nhá www.ppsspp.org. game psp thì rất là phong phú đồ họa thì tuyệt vời, tuy nhiên nặng và có một số game hơi lack theo mình thì tắt âm thanh đi là chơi chuẩn cài đặt thì cứ để mặt định, rom thì chép vô thẻ nhớ, một số game mình đang chơi
    • 300 March To Glory
    • Holy Invasion of Privacy Badman
    • Lord of Arcana
    • Metal Slug XX
    • Monster Hunter Freedom 2
    • Patapon 2
    • Warriors Orochi
    Bạn ko có gamepad thì vẫn có thể chơi bằng cảm ứng nhá, Q10 cũng có thể cài đặt phím cứng và chơi bình thường. Q10 không full màng hình nhưng khi kết nối HDMI thì tự động full nhá, bạn tắt màn hình đi rồi tha hồ chơi.
    Hiện tại BB đã gửi gamepad đến lập trình viên, các game đang được phê duyệt thì theo mình nghĩ cũng sắp có huy hiệu built for gamepad lúc đó nguồn game sẽ nhiều hơn và dễ kiếm hơn

Quá ngon, có lẽ phải coi BB 10 là nền tảng hỗ trợ game tốt nhất hiện nay ấy nhỉ raica7979

Mò trên BlackBerry World cũng chơi ko hết Games
    Nay lại thêm cái này

Em đã bỏ game console rồi. Đừng làm em nghiện lại chứ.

Trích dẫn Gửi bởi khaisilk1910
    Mò trên BlackBerry World cũng chơi ko hết Games
    Nay lại thêm cái này
    Bài này raica7979 cho biết là các game native trên BlackBerry World cũng hỗ trợ chơi trên GamePad đó, chú kết nối Gamepad với Z30, Z30 nối với TV qua HDMI hoặc Miracast là có thể chơi Games trên Z30 như trên PlayStation luôn đó

Nhà có đầu PS rồi nên cái này cũng ko cần thiết lắm bác ạ
    Những được thế thì quả là ngon

Ước gì được sở hữu BB10 mấy năm về trước

Trích dẫn Gửi bởi raica7979
    Bạn ko có gamepad thì vẫn có thể chơi bằng cảm ứng nhá, Q10 cũng có thể cài đặt phím cứng và chơi bình thường. Q10 không full màng hình nhưng khi kết nối HDMI thì tự động full nhá, bạn tắt màn hình đi rồi tha hồ chơi.
    Oh, thế này thì Q10 chơi game cũng ngon đấy chứ, bàn phím thành gamepad luôn rồi :-bd

Trích dẫn Gửi bởi newcommer
    Oh, thế này thì Q10 chơi game cũng ngon đấy chứ, bàn phím thành gamepad luôn rồi :-bd
    Q10 ít game và càng ít game hỗ trợ tay cầm nên mình mới dùng cách này,mấy bạn dùng Z thì cứ AppWorld mà chơi cho sướng. nhìn mấy video game của unity cho z10 hỗ trợ tay cầm mà thèm. đang mày mò nối 9 sợi dây của tay ps1 vô mini usb

Thật sự bb10 đã cho ng dùng thêm nhiều lựa chọn trải nghiệm rồi very good!

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. iLater - Ứng dụng native Instapaper cho Blackberry 10
    Bởi le_truonghai2509 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 13-03-2014, 09:08 PM
  2. Chơi game trên BlackBerry 10 bằng Gamepad Moga Pro
    Bởi kinhtetc trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 06-02-2014, 10:08 PM
  3. BlackBerry World đã có thêm mục Danh sách các games tương thích với Gamepad
    Bởi mr.hung210693 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 24-01-2014, 07:14 PM
  4. Instagram đang thử nghiệm bản Native cho BlackBerry 10 ?
    Bởi pcbminhthanh trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 27-08-2013, 01:20 AM
  5. [Video] Giới thiệu về BlackBerry Native SDK Tools và cách viết một ứng dụng Native trên BlackBerry 1
    Bởi Khuongnsv trong diễn đàn Phát triển ứng dụng - Software Developers
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 23-12-2012, 01:25 PM