Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Do mình thấy rất nhiều anh em trên bbvn chơi game này nhưng lại luôn bị vấn đề reset time làm khó chịu. vì vậy em đưa ra nguyên nhân và một vài giải pháp trong khi chơi sẽ giúp ích mọi người hạn chế và phòng tránh được lỗi này.

Reset là do khi game đang load mà mình mở tab khác thì bị dính, vậy nên sẽ có 2 trường hợp. Bị động và chủ động:

- Chủ động là khi game đang load (load vào game, load vào trận đấu, sau khi kết thúc trận đấu load về hall) bạn mở một tab mới, thì bạn bị reset. Vậy nên trong trường hợp này thì chỉ cần để game load xong hết về hall thì có thể mở tab mới và sử dụng bình thường.

- Bị động là khi game đang load ở các trường hợp như trên, bác bị ai đó gọi điện thoại tới, cái này thì bác ko biết trước nhé.

Cứ tưởng trường hợp call tới (bị động) này bất khả kháng, tuy nhiên một bác khác và bản thân em cũng đã thực hiện một cách và tránh dc trường hợp này. Bác thực hiện như sau: khi ai gọi lúc game đang load. Bác bình tĩnh từ chối cuộc gọi. Sau đó ngay lập tức tắt game lúc game vẫn đang báo loading (bởi vì nếu để nó load lại thành công thì sẽ thấy bị reset time và lúc này không sao có thể fix lại dc nữa), bước tiếp theo là bác gọi lại cho số vừa gọi bác, và sau khi end call bác vào lại game. Làm chính xác như trên bác ko lo reset time nhé. Tuy nhiên để tốt nhất khi chơi các bác sử dụng wifi và off sóng điện thoại là tốt nhất hoặc chuyển sim thường dùng sang một chiếc black bẻrry khác.
    Hi vọng anh em đọc xong bài này sẽ hiểu và phòng chống lỗi reset time mà hiện tại game vẫn chưa fix được.
    Còn em cũng xin nói qua cách trick trong game là như thế nào: một số bác trong legion co thể thấy gần đây legion mình có những chiến thắng rất vang dội trước CAMPEONES, CTM hay Equal. Tuy nhiên để có được những chiến thắng này không phải là chúng ta ngồi chờ 3h vào đánh một trận mà phải nhờ tới công lao của các anh em trong legion mà thường xuyên trick.
    Trick được hiểu là chúng ta sẽ không ngồi chờ hết 3h mới vào war mà chúng ta có thể war liên tục. Bằng cách sau khi war trong legion của chúng ta xong, chúng ta sẽ phải leave khỏi legion, đăng nhập vào một legion khác. Tại legion khác chúng ta vào war của legion đó, chúng ta sẽ phải war. Để nhanh chóng tiết kiệm thời gian thì chúng ta thả một quân ở trận đánh đó rồi nhận thua để nhanh chóng có thể quay về. ( nhận thua khi war legion chúng ta sẽ ko mất bất cứ gì, chỉ bị mất mạch 10 trận thắng liên tục). Vậy nên nếu trận war của legion sắp vào hồi kết thì anh em nên vì legion, hi sinh mạch 10 trận thắng để nhanh chóng quay trở lại legion war. Vì sau khi quay trở lại legion thì chúng ta sẽ tiếp tục dc war legion.
    War legion lợi rất nhiều. Nếu ta đánh thắng vừa dc cộng glory cho legion và được cộng glory cá nhân.
    Hi vọng anh em hiểu cách trick và mỗi người góp sức giúp cho chiến thắng của legion, chia sẽ gánh nặng với mọi người.

5 lần của mình k có trong từ điển. Vào chơi là dính rồi. Thật chả hiểu nổi. Cái này gọi là bị đì

Vậy do lúc thoát game thế nào đó nên chắc lúc vào lại dính mà ko biết mà

Khi đang load game thì ko nên có động tác vuốt mang hình kéo lên kéo xuống nhé. Như vậy cũng bị dinh reset đó

Trích dẫn Gửi bởi katori
    Khi đang load game thì ko nên có động tác vuốt mang hình kéo lên kéo xuống nhé. Như vậy cũng bị dinh reset đó
    Nói như này mới đúng và dễ hiểu, chứ "mở tab khác" là cái gì

Mình cũng xin đóng góp 1 các mà mình chống reset time khi có ng gọi đến. Bạn cứ bấm nghe bình thường. Bật loa ngoài để nói chuyện. Vuốt điện thoại lên (mình dùng Z10) tắt tab game đi. nói chuyện xong chạy lại game ^^ đảm bảo ko bị RS

wifi vẫn bị dính nhé bác =,= em dùng wifi đang load có tin nhắn đến cái reset luôn =,=

Thế ai bị cái lỗi này ko? Ko thấy cái icon legion đâu cả, làm sao đi war.

Tạm thời giải quyết bằng cách vào legion khác, sau đó rời rồi vào lại legion của mình, khi đó nó sẽ có icon. Nhưng thoát game rồi mở lại thì tình trạng như củ lại xuất hiện.
    Chán thế đó

Trích dẫn Gửi bởi joker_phuphang_
    wifi vẫn bị dính nhé bác =,= em dùng wifi đang load có tin nhắn đến cái reset luôn =,=
    Thì đúng tin nhắn đến bác chạm vào nó thì nó bật vào mục tin nhắn thì không khác gì bác vuốt lên và mở thêm mục khác. Vì vậy lúc game dang load thì ko co làm bất cứ động tác gì. Tin nhắn tới báo trên góc cung ko kick vào đọc ngay. Load xong thì muốn làm gì cũng dc

Rồi cái lỗi lâu lâu bị reset về ban đầu ( begin luôn, level 1)
    Thật là chán, mất biết bao nhiêu thời gian cho cái game này.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Group anh em chơi Total Conquest
    Bởi NgocChinh55 trong diễn đàn BBM Groups
    Trả lời: 179
    Bài viết cuối: 12-05-2016, 12:14 PM
  2. [Hướng dẫn] Đổi tên và chuyển tài khoản sang thiết bị khác trong Total Conquest
    Bởi lienhoan03021990 trong diễn đàn Trò chơi - Games cho BlackBerry 10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 04-05-2016, 09:58 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 29-07-2014, 06:20 PM
  4. server total conquest down?
    Bởi suminssj trong diễn đàn Trò chơi - Games cho BlackBerry 10
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 28-06-2014, 04:15 PM
  5. ĐIỂM DANH BBER VIỆT NAM CHƠI TOTAL CONQUEST
    Bởi asp12345 trong diễn đàn Trò chơi - Games cho BlackBerry 10
    Trả lời: 0