Kết quả 1 đến 6 của 6
    Mình được 1 chiến hữu share cho cái link tiếng anh, nay tạm dịch lại cho ae nào thích thì chuột bạch xem thế nào nhé. Dưới đây là cách làm:
    Các files cần dowload:
    Google Account Manager
    Blackberry Google ID
    Google Play Services
    Google Play Games
    Clash of Clans (modded)
    Cách cài đặt:
    1. Cài Google Account Manager và sau đó add 1 tài khoản Google vào trong mục Blackberry Account Setting. Nhờ đừng chạy và cố đăng nhập ứng dụng Google Account Manager này nhé.
    2. Cài Blackberry Google ID, chạy nó và login acc Gmail vào đó.
    3. Chạy Google Play Games để kiểm tra thông tin tài khoản Google của bạn.
    4 Cài Clash of Clans modded (link cuối cùng ở trên) và upgrade CoC nếu đang chơi hoặc cài mới nếu bạn chưa chơi lần nào. (Nếu bạn đang đã update ver mới nhất của CoC rồi thì bạn sẽ phải chờ file mod update khác và sau đó hãy upgrade lên nhé)
    5. Mở CoC lên, nhấp vào Google+ Sign trong mục Setting để link với tài khoản Google Play Games. Vậy là bạn đã link đc với Google+ rồi đó.

PS: Riêng cái mục 4, thì file mod này chính là dùng Lucky Patch để mod cái patch Google+ dependent apps.

Phần tiếng Anh nguyên bản nè: (mình nghĩ đọc tiếng Anh dễ hơn chứ mình hiểu mà dịch ra lại lom com nên nhiều bạn có thể k hiểu hết đc.)
    • Install Google Account Manager and then add a 3rd party Google account in BlackBerry accounts settings page. Do NOT run and try logging in with the Google Account Manager app.
    • Install Blackberry Google ID and then do a check-in.
    • Run Google Play Games to check your Google account information.
    • Download Clash of Clans modded apk (link above) and upgrade your game if already playing or just install it fresh if you are not. (If you already have updated Clash of Clans to the latest Android version, you will have to wait for another update and patch it then upgrade).
    • In game, tap on Google+ Sign in button in settings to link it with your Google Play Games account and you’re done!
    Sau khi chuột bạch thành công, xin chia sẽ chút xíu ở bước cuối cùng: Thế này nhé..... làm tuần tự từ trên xuống tới bước cài CoC thì dừng lại 1 chút....
    Backup máy lại... gở CoC ra .... cài cái file mod vào, chạy thử CoC xem thử thế nào....ok, tắt CoC... restore cái backup hùi nãy vào.... lại chạy thử CoC.... ồ, ngon rồi.... đã link đc G+ rồi đó....
    PS: trc mình cài CoC từ snap, ai cài từ source khác thì mình k dám đảm bảo nha....

Có lẻ cái này chỉ làm 1 lần để link đc G+ thôi... link đc rồi có thể gở hết gở hết ra.... rồi cài CoC từ snap rồi restore lại chơi bình thường k cần link nữa. Vì thực tế khi mình online thì data nó đã lưu trên server của CoC rồi dù là từ nay bạn chơi trên BB hay Android....
    Chút kinh nghiệm thành công thực tế thôi nhé

Link gốc đây nhé: http://www.bbin.in/2015/06/do-you-p...w-to-sign-into-google-and-save-your-progress/

Confirm .... đã thành công nhé

mình nghĩ cách này sẽ thành công... vì đã thử cách của 1 topic khác
    khác nhau đoạn này
    "4 Cài Clash of Clans modded (link cuối cùng ở trên) và upgrade CoC nếu đang chơi hoặc cài mới nếu bạn chưa chơi lần nào. (Nếu bạn đang đã update ver mới nhất của CoC rồi thì bạn sẽ phải chờ file mod update khác và sau đó hãy upgrade lên nhé)"
    ko biết bao giờ nó mới update tiếp để m up lên đây vì hiện tại đang chơi trên bb10 khá lâu rồi, ko thể link đến tài khoản được

File mod mình có thể tự patch đc nhé bạn.... k cần chờ nó update đâu....

Trích dẫn Gửi bởi jerrydau
    mình nghĩ cách này sẽ thành công... vì đã thử cách của 1 topic khác
    khác nhau đoạn này
    "4 Cài Clash of Clans modded (link cuối cùng ở trên) và upgrade CoC nếu đang chơi hoặc cài mới nếu bạn chưa chơi lần nào. (Nếu bạn đang đã update ver mới nhất của CoC rồi thì bạn sẽ phải chờ file mod update khác và sau đó hãy upgrade lên nhé)"
    ko biết bao giờ nó mới update tiếp để m up lên đây vì hiện tại đang chơi trên bb10 khá lâu rồi, ko thể link đến tài khoản được

Guest
    Ai có bản mod ms nhất gửi cho mình vs! Tks nhiều!

K update dk!

Các Chủ đề tương tự

1. Không đăng nhập được tài khoản google z10
    Bởi haiga236 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-05-2016, 12:56 PM
  2. Z10 ko đăng nhập tài khoản google vào CoC được????
    Bởi rangtho123 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 07-05-2016, 10:57 AM
  3. Cách đăng nhập Gmail với BIS khi bị lỗi bảo mật của Google
    Bởi trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 23-12-2015, 04:58 PM
  4. Không đăng nhập được google account để cài google play
    Bởi mhphucit trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 03-02-2015, 10:51 AM
  5. Đăng nhập Google Maps trên BlackBerry 10
    Bởi on.myheartwillgo trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 07-11-2014, 11:12 AM