PillBox app cho BlackBerry 10
Bạn có phải uống thuốc hàng ngày? Nếu như vậy bạn sẽ thích hộp đựng thuốc trên điện thoại thông minh BlackBerry 10. Ứng dụng cho phép bạn tạo danh sách các loại thuốc uống, và nó còn nhắc nhở bạn uống thuốc đúng thời gian, đúng bữa. Điều này chắc chắn bạn sẽ không bao giờ quên uống thuốc. Cũng như rất nhiều nhiều ứng dụng tuyệt vời trên BlackBerry World. Đây là một ứng dụng nhẹ, và hoàn toàn miễn phí. Vì thế không có lý do gì mà bạn không thể dùng thử. Để sử dụng ứng dụng này thì sau khi bạn đã tải và cài đặt ứng dụng trên BlackBerry World. Bạn cần bắt đầu với tab có dấu + để thêm vào đó một loại thuốc của bạn. Bạn có thể đặt tên tùy ý theo sở thích của bạn. Mình thì mình đặt tên theo tên thuốc kèm theo ghi chú sau đó là công dụng ngắn gọn của thuốc. Cộng thêm vài thông số khác. Những cái này mình ghi theo thông số trên viên thuốc của mình. Một điều vô cùng đặc biệt là bạn có thể chọn màu cho viên thuốc của bạn. Để tránh nhầm lẫn khi bạn phải sử dụng quá nhiều thuốc trong một ngày. Và để đảm bảo là bạn không quên uống thuốc. Bạn có thể nhấp vào tab bên cạnh có hình chiếc đồng hồ. để tạo ra một nhắc nhở vào lịch của bạn. Điều này thật tuyệt vời nếu bạn phải sử dụng quá nhiều loại thuốc mà thời gian uống không cùng nhau. Ứng dụng này là đơn giản, nhưng rất hiệu quả và có một giao diện người dùng thật tuyệt vời.

Tuy nhiên sau khi cài đặt và sử dụng thử. Thì mình thấy phần thiết kế giao diện chưa được thật sự đẹp lắm. Nhất là khi vào chọn tab dấu + thêm thuốc. Thì có một bảng màu bên dưới che lấp mà hình của Z30. Dường như ứng dụng này được thiết kế trên giao diện cho những điện thoại có màn hình hơi nhỏ như Q5 hoặc Q10.Bạn có thể tải và dùng thử hoàn toàn miễn phí trên BlackBerry World
Nguồn: BlackBerry World