Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Guest
    Trước đây mình đã viết 1 bài hướng dẫn cách cài đặt từ điển La Bàn Dict trên BB10. Đặc điểm chung của việc cài đặt các loại từ điển offline của Android lên BB10 là phải trích xuất Data (A-V, V-A, A-A, âm thanh, hình ảnh v.v...) từ 1 thiết bị Android (hoặc giả lập Android trên PC), sau đó paste vào đường dẫn thư mục trên BB10. Cách này đôi lúc không hiệu quả vì nhiều lý do, ví dụ như TFLAT, mình đã thử rất nhiều cách, nhiều thiết bị nhưng cũng không thể làm cho BB nhận ra Data của bộ này. Hoặc như La Bàn Dict, mình làm thành công nhưng có rất nhiều bạn không thể làm được, mặc dù đã hướng dẫn cực kì chi tiết, có thể lỗi do các bạn làm sai, hoặc do không tương thích OS v.v...

Vậy vì sao lại phải cài Data offline, chắc ai cũng biết là đó là do Google Play Services không được tích hợp trên BB10, khi tải Data online sẽ bị chặn => từ điển chỉ có cái vỏ ko ruột.

Việc cài đặt được Google Play chính thức lên BB10 là một bước tiến đáng kể, không chỉ là công cụ thay thế Snap, từ nay chúng ta đã có thể cài đặt trực tiếp các ứng dụng mà trước đây đòi hỏi Google Play Services, mình đã test với La Bàn Dict, TFLAT Dict, Oxford Advanced Learner's Dictionary 8th, My Talking Tom, đều hiệu quả.

Nói như vậy không đồng nghĩa với việc ta đã có Google Play Service trên BB10, vẫn có 1 số ứng dụng đòi Google Play Services, như GG Maps, Gmail v.v... để hoạt động hoàn hảo nhất.
    Nhờ các bạn test thêm các ứng dụng khác và comment kết quả.

Cách cài đặt chắc không cần phải hướng dẫn nữa, cứ đi theo đường thẳng, như các thiết bị Android tải ứng dụng từ Google Play thôi.

P/S:
    - La Bàn kho từ khủng có bản quyền, ko quảng cáo :x
    - TFLAT nhiều chức năng nhưng bị đính kèm quảng cáo =((
    - OALD8th đang free trên Amazon, bác nào trước đây cài bản offline của bác pvmhien thì gỡ ra cài từ Amazon, load lại dữ liệu hơi lâu nhưng sau này update thoải mái. 39$ cơ đấy :">
    - Khi tải các ứng dụng từ GG Play, đôi lúc bị lỗi 911, không phải vấn đề to tát gì đâu nhé, đây là lỗi chung của Android rồi, cách khắc phục là on/off wifi hoặc 3G, hoặc kết nối mạng khác, hoặc reset điện thoại. Enjoy!

*** Mình không phải Dev, cũng ko phải mod, nghề nghiệp của mình là phóng viên, mới dùng BB 1 thời gian ngắn, chỉ là 1 member mới của bbvietnam, thế nên kiến thức cũng chỉ lèo tèo. Nhiều bạn pm BBM hỏi nhiều vấn đề chuyên sâu quá về code hay develope, mình chịu ko trả lời được đâu nhé. Với lại công việc cũng phải di chuyển nhiều nên nhiều lúc ko rep lại được, các bạn thông cảm.

*** Mình không phải Dev, cũng ko phải mod, nghề nghiệp của mình là phóng viên, mới dùng BB 1 thời gian ngắn, chỉ là 1 member mới của bbvietnam, thế nên kiến thức cũng chỉ lèo tèo.
    ...thế nhưng các bài viết của bạn chẳng "lèo tèo" tí nào! Mình thích đọc và thường theo dõi bài viết của bạn. Cảm ơn bạn đã đóng góp các bài hay, đặc biệt là những bài liên quan đến Dictionary trên BB.

Cảm ơn chủ topic nhiều lắm, mình là mình rất mê OALD, từ sách giấy đến các bản cài trên các OS

Trích dẫn Gửi bởi insanevn
    - OALD8th đang free trên Amazon, bác nào trước đây cài bản offline của bác pvmhien thì gỡ ra cài từ Amazon, load lại dữ liệu hơi lâu nhưng sau này update thoải mái. 39$ cơ đấy :">

sao của mình ko free nhỉ, vẫn 12.49$ (

Trích dẫn Gửi bởi vaio9700
    http://www.amazon.com/Oxford-Advanc...?s=mobile-apps&ie=UTF8&qid=1419470364&sr=1-31

Guest
    Đây nhé bạn => Amazon Appstore khuyến mại gói ứng dụng và games lên đến 220$ nhân dịp Giáng sinh

Trích dẫn Gửi bởi insanevn
    http://www.amazon.com/Oxford-Advanc...?s=mobile-apps&ie=UTF8&qid=1419470364&sr=1-31
    Vào đây rồi nhấn đâu để down bác ơi

Trích dẫn Gửi bởi thichbbnua1
    Vào đây rồi nhấn đâu để down bác ơi
    làm theo bước này nhé: Bạn nào chưa biết đăng ký tài khoản Amazon có thể tham khảo bài này của bác luka: Hướng dẫn đăng ký TK Amazon và cách download app trên Amazon.

Guest
    làm theo bước này nhé: Bạn nào chưa biết đăng ký tài khoản Amazon có thể tham khảo bài này của bác luka: Hướng dẫn đăng ký TK Amazon và cách download app trên Amazon.
    Vấn đề là em có TK rồi, nhưng vào đấy ko nhìn thấy chỗ nào nhấn để down cả bác à

Trích dẫn Gửi bởi thichbbnua1
    Vấn đề là em có TK rồi, nhưng vào đấy ko nhìn thấy chỗ nào nhấn để down cả bác à
    "- Khi vào màn hình ứng dụng, chọn Get now with 1-Click, hệ thống thông báo ứng dụng đã vào giỏ của bạn và lần sau muốn down load về bạn chỉ cần vào AppStore trên thiết bị BBX10 để tải về thôi"

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Blue dict Từ điển Offline phát âm cho BB10
    Bởi mnbvcxxxxcx1 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 02-09-2015, 10:03 AM
  2. Tải về tập tin APK trực tiếp từ Google Play một cách dễ dàng
    Bởi vesinhcongnghiephaiha trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 05-12-2014, 06:31 PM
  3. Dict X [Update v1.1.0.6] - Từ điển Anh-Việt & Việt-Anh cho BlackBerry 10
    Bởi wap14 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 05-10-2013, 03:15 PM
  4. Cầu cứu các bác cho em xin app E_V Dict, AmlichX
    Bởi VIPEADVR3009 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 18-07-2013, 03:04 PM
  5. Tổng hợp trọn bộ từ điển 12 ngôn ngữ Dict cho [Native] Dictor
    Bởi suminssj trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook