Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60
    Hôm nay mình xin giới thiệu tới các bạn một ứng dụng để Typing nhanh và mượt mà hơn đối với các ứng dụng Android. Đó là SwiftKey. Đây là công cụ được tích hợp cho người dùng Android. Trước tiên bạn cần phải Download 2 ứng dụng Android từ kho ứng dụng Android hay bạn có thể tải trực tiếp bằng ứng dụng Snap.
    • SwiftKey
    • ADW Launcher
    Sau khi tiến hành cài đặt các ứng dụng này xong thì bạn chạy ứng dụng
    • ADW Launcher
    • Vào Settings
    • Chọn Language and Input
    • Enable SwiftKey
    • Thay đổi Keyboard là SwiftKey.

ở mục Language bạn có thể tải thêm ngôn ngữ mà bạn muốn. Ngoài ra bạn có thể chọn màu sắc cho bàn phím QWERTY khi bạn Typing. Mình chọn màu đỏ. Bây giờ bạn có thể vào một ứng dụng Android nào đó khi bạn Typing bạn sẽ thấy những gì mà bạn đã cài đặt. Mình ví dụ:

Đùa chứ đã xài keyboard android thì xài Laban key hay hơn, gõ chính xác, k bị nhảy dấu, gõ pass hay từ tiếng anh k bị dính dấu dù đang ở chế độ gõ tv

Bác cứ đùa. Em không nghĩ là phải dùng bạn phím bên thứ 3 trong khi android đang ao ước có được bàn phím tốt như BB 10

Trích dẫn Gửi bởi Amonteur90
    Bác cứ đùa. Em không nghĩ là phải dùng bạn phím bên thứ 3 trong khi android đang ao ước có được bàn phím tốt như BB 10
    từ khi dùng bb10 tự hào đi khoe với bạn nhiều nhất là cái bàn phím

Trích dẫn Gửi bởi Amonteur90
    Bạn này k hiểu rõ vấn để anh petertinh đề câp ở topic này rồi. bạn chịu khó đọc kỹ bài nha,cũng có thể nhiều bác cũng hiểu sai như bạn

So với bàn phím BlackBerry thì Swiftkey đoán từ vẫn còn ngu lắm. Nên cứ dùng mặc định được rồi

Trích dẫn Gửi bởi thao52cd5
    So với bàn phím BlackBerry thì Swiftkey đoán từ vẫn còn ngu lắm. Nên cứ dùng mặc định được rồi
    Cài lên để anh em tiện đánh giá

Khi nào dùng các ứng dụng Android thì dùng bàn phím nàu hả? Rắc rối nhỉ

Mình với thằng bạn ngồi trong lớp gửi mail cho thầy. Nó nhìn mình vuốt vuốt rồi khen "Con này đoán chữ tốt ghê"
    Nó mê con Z10 của em nhiều cái lắm rồi.
    Bác nghĩ em có thể cài con Swift này vào xài ư )) =))) KHÔNGGGGGGGGGGGGGGGGG NHÁAAAAAAAAAAAAAAA hehe

vừa cài xong thấy cũng hay hay. Bàn phím chỉ thay đổi khi sử dụng đối với phần mềm adroi còn những phần mềm native thì vẫn bàn phím của bb nên anh em cứ cài đi mà vọc ko ảnh hưởng j đâu ko thích thì xóa bỏ thôi j mà phải sợ mất bản sắc .........................

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 23-01-2017, 12:02 AM
  2. Vấn đề autocorrect trên swiftkey
    Bởi heomapdangyeu trong diễn đàn BlackBerry Priv
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 17-05-2016, 11:26 AM
  3. BBM cho Android nhanh nhưng chưa thực sự hoàn thiện ?
    Bởi trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 04-11-2013, 12:06 PM
  4. Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 14-10-2013, 09:15 AM
  5. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 07-11-2012, 12:05 AM