Kết quả 1 đến 7 của 7
    Chúng ta chắc đều đã biết BB10 có khả năng rất hấp dẫn là chạy được các app android dưới dạng file bar mượt mà và đầy đủ tính năng. Và mới đây nhất OS 10.2.0.1047 đã cho phép một số tính năng của một vài app android chạy "ngầm" cũng như dần dần phát triển tính năng chạy ngầm cho các native app trên BB10

Và đó là tín hiệu rất hấp dẫn mà anh em BB fan ai cũng mong chờ mòn mỏi vnbb nhỉ
    Tuy vậy, cái gì cũng có 2 mặt của nó và việc cho phép chạy ngầm trên BB10 cũng dẫn đến tình trạng một số app "hăng" quá mà chạy mãi như .... Running Man của Arsenal thì chết cục pin BB chúng ta mất (nhất là Z10 anh em nhỉ)

Và TaskManager đã ra đời vì mục đích "kill" các app chạy ngầm trên Blackberry của bạn, bất kể Native hay Android nhằm tiết kiệm tài nguyên và quản lí tốt hơn pin cho bạn. Quá tuyệt phải không nào? Hãy trải nghiệm và tận hưởng ngay nhé

Features:
    * Ignore apps, you don't want to kill.
    * Use one of the included themes to customize the look of this...
    Phần mềm cho tải miễn phí tại BlackBerry World

Guest
    .................

Guest
    Theo giao diện này thì mình nghĩ đây là ứng dụng Android được port qua BB10 chứ không phải Native , nhưng mà cũng cám ơn bác đã tìm tòi, cái này hữu ích để kill bớt mấy app Android nhất định không chịu đóng

À, còn vấn đề app android có thể chạy background trên Android Runtime thì từ 10.1 mình nhớ đã có rồi (mình chưa xài 10.0) chứ không đợi đến 10.2 đâu. Còn hiện giờ app chạy background 10.2 thì chưa thấy.

Guest
    Kill toàn bộ sau đó 1 phút mở lại thì thấy các apps android còn nguyên. Cái Zalo thì ko bao giờ tắt được )

Cái này là app Android và cũng chỉ kill được app Android thôi.

P/S: đã sửa lại tiền tố của topic cho anh em đỡ nhầm

Bác nào còn giữ file bar của app này cho em xin với nhé. Mới autoload lại mà không backup app, trên appworld không biết vì sao bị xoá tìm không ra

Cách đây mấy hôm mình cũng tìm app này. Giờ thì down đc trên bbw rồi nhé.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 16-10-2014, 08:46 PM
  2. Tìm hiểu về Headless Applications (ứng dụng chạy ngầm) trên BlackBerry 10
    Bởi thuthao83sgy trong diễn đàn Tổng quan về BlackBerry 10
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 08-08-2014, 04:22 PM
  3. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 12-02-2014, 09:13 AM
  4. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 26-08-2011, 04:57 PM
  5. Trả lời: 4