Trang 1 của 12 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 120
    BB10 có 1 điểm là ko có app crack, đây vừa là hạn chế vừa là ưu điểm tùy cách nhìn nhận của mỗi người. Mặc dù có chức năng refund nhưng ko phải lúc nào cũng trả lại đc nên mình xin tạo topic này để chia sẻ những app đáng mua tránh gặp trường hợp mất tiền oan cho những app rác hay review ảo. Mong các bạn trao đổi để giúp nhau tìm ra app những app tốt cho con BB10 chúng ta .

1/ PlayCloud: 1.99$ - app này lúc đầu mình nghĩ khá hay vì đc nhiều người đánh giá cao nhưng thực tế ko tốt như mình nghĩ, trừ khả năng lưu cache với kết nối đc Google Drive, còn lại thì thấy ko đáng tiền bỏ ra. Muốn chỉnh sửa hay xem trước phải chờ nó down về với tốc độ ngang 2g... rất nhảm
    2/ Wall10: 1.99$ hình như đang sale còn 0.99$, dùng kết nối với tumblr, đây là app tốt nhất nếu so với các app khác cùng chức năng và của VN thì phải.
    3/ Clipman: 1.99$ - xài mỗi ngày, rất đáng tiền
    4/ Neutron: 5.99$ - Ko như nhiều app khác vì neutron nổi tiếng ko chỉ trên BB10, lúc xài android thì mình đánh giá đây là app nghe nhạc tốt nhất trên smartphone tại thời điểm đó. Hạn chế của app này là giá quá cao và giao diện ko trực quan, khó sử dụng. Nếu chỉ dùng đơn giản để nghe nhạc và duyệt nhạc trong folder thì mình thấy nên sử dụng Baamboo thay thế. Đây là 2 app nghe nhạc đáng tiền nhất, còn lại thì xài stock music cho lành.
    5/ gNewReader 0/99$ - nếu cần đọc tin RSS thì đây là app ko thể thiếu vì cái giá quá tốt lại cho khả năng kết nối với Feedly. Hỗ trợ xem trực tiếp tin tức bằng trình duyệt có sẵn trong app. Có điều há giật khi phải lọc nhiều tin và xem trực tiếp từ browser trong app. Miễn phí thì có RSS Savy nhưng ko bằng
    6/ ....

Mình đóng góp thêm:
    -SlickTask: Theo mình là app rất tốt để quản lý công việc. Mình rất hay dùng hàng ngày. Mình thích chỗ nó là theo kiểu tree.
    -FeedMinder: Mới mua. Cho RSS. Cũng được. Tuy nhiên có thể dùng RSS Savy cùng tác giả và free.
    - Quick Launch: Để tạo các shortcut. Mình thấy app này cũng khá ổn. Bổ sung cho Shortcut của 10.3.1/
    - Keyboard Shortcuts: Cùng tác giả với app trên. Nhưng cảm giác không cần bằng thằng trên, dù mình dùng Q.
    -Blockr: App để chặn tin nhắn và call. Mình thấy thích thằng này vì có thể chặn 2 cái cùng lúc. Có thể chặn theo keyword.
    -Bookmark Pro: Để lưu các bookmark. Có thể import/export. Mình thích app này.
    -Úsage Pro: Theo dõi các hoạt động như data, sms, call. MÌnh cũng thích nó.
    -Neutron: Mình mua nhưng có lẽ tai trâu nên không thấy hay chỗ nào.
    -

Đợt trước mình tải ngay lúc nó miễn phí ứng dụng khá hay và phải có (với riêng mình)

_Data Monitor: theo dõi mức dung lượng 3G đã xài, tin nhắn đã gửi, thời gian đã gọi
    http://appworld.blackberry.com/webstore/content/25739873/?countrycode=VN&lang=en

_Call Alert: hoạt động tốt nhất từ 10.3.0 rung khi bên kia bắt máy, rung 2 lần khi gọi mà số bên kia bận, giới hạn thời gian gọi đi, ghi âm cuộc gọi, chặn, ...
    http://appworld.blackberry.com/webstore/content/32879898/?countrycode=US&lang=en

Trích dẫn Gửi bởi fhfhfh
    3/ Clipman: 1.99$ - xài mỗi ngày, rất đáng tiền
    Bác cho mình hỏi chen ngang chút, cái Clipman đó thấy nhiều người khen hay, nhưng chưa rõ nó hữu dung thế nào vậy bác. Thank bác.

Trích dẫn Gửi bởi meocucdien
    Bác cho mình hỏi chen ngang chút, cái Clipman đó thấy nhiều người khen hay, nhưng chưa rõ nó hữu dung thế nào vậy bác. Thank bác.
    Clipman đúng như tên gọi của nó là quản lý clipboad, dùng mỗi ngày có lẽ hiệu quả nhất là săn redeem. Gán phím tắt để chạy app và chọn lại code redeem để dán vào bbword thì vô đối ko ai nhanh bằng.

thật ra ko phải hay mà vì nó hữu dụng, nhất là trong trường hợp phải copy text từng dòng, 1 số app hub chỉ cho copy cả đoạn nên phải vào clipman làm ấy bác

1/ SoundNine 1.99$ - Trên BBW có app cho SoundCloud nhưng đó là android port sang còn đây là app native luôn. Nếu chỉ đơn giản quản lý nhạc và comment trên soundcloud thì app hỗ trợ tốt, nhược điểm lớn nhất là nó ko thể duyệt list nhạc trending nên muốn nghe nhạc mới thì thua, chỉ có hỗ trợ search tên. SoundCloud mà ko có trending list thì xem như bỏ. Hên là refund đc app SOundcloud android đc chỉnh sửa nên cũng khá mượt chứ ko tệ nên mình nghĩ ko nên mua SoundNine
    2/ 1 số app khác như Blockr, Usage Pro mình đồng ý với bạn nmduc073 nhất là Blockr rất hay

App chỉnh led ngon nhất là Color led.

Mình thì hay xài 3 app (trả tiền) sau:
    1. Clipman.
    2. Blackbullet: Hai cái này rất lợi hại vì có phần Universal Copy & Past, mình copy cái gì trên laptop thì có thể past cái nhanh chóng sang điện thoại. Chuyển file hay link, note qua lại máy tính hay điện thoại cũng dễ.
    3. ReaditNow: cái này mình dùng để đọc mấy thứ linh tinh trên mạng qua dịch vụ của pocket. Xài cũng tạm được, lâu lâu không mượt lắm.

Lúc đầu sử dụng mình cũng có cái cảm giác như bạn. Nhưng sau này, khi cần copy này nó, giống như trường hợp copy láy redeem code như bạn trên có nói, thì mình từ từ thích nó. Cảm giác là vậy đó.

BlackBullet đúng là rất tuyệt vời, làm cho BB, Iphone, Laptop giờ không còn khoảng cách (bản pro mới thấy tuyệt nhé các bác)

Trang 1 của 12 12311 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Chia sẻ] Nhu cầu và ý tưởng về các ứng dụng cần thiết trên BB10
    Bởi thienchanhtran trong diễn đàn Phát triển ứng dụng - Software Developers
    Trả lời: 219
    Bài viết cuối: 07-11-2015, 09:36 PM
  2. Quản lý và chia sẻ dữ liệu BB10 trên máy tính thông qua mạng Wifi
    Bởi hango7nh1,ak,1k trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 11-07-2015, 06:19 PM
  3. [ Chia sẻ ] Những app hỗ trợ liên lạc trên BB10
    Bởi quangvinh_897 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 30-09-2014, 06:01 PM
  4. [Chia sẻ] Cách xuống dòng ở SMS trên BB10
    Bởi toiyeuvn12 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 13-08-2014, 07:52 PM
  5. (Chia sẻ) Sử dụng App YouTube trên SmartTV với Z10 (BB10)
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 18-07-2014, 10:04 PM