Kết quả 1 đến 10 của 10
    Tình hình là bập bẹ gia nhập gia đình bbvietnam, từ thuở còn dùng android em đã rất thích bộ bàn phím trên android là Labàn key vì khả năng gõ tắt và tiên đoán từ cực bá (5 từ) . Em vừa mua máy Z30 rất mơ hồ về cài ứng dụng android. Vậy xin hỏi ae là có thể chạy tốt Laban key để thay thế trình bàn phím của máy được ko ?
    OS máy đang ở 10.3.2

Cài bộ gõ Android thì chỉ dùng được cho ứng dụng Androi thôi.
    BlackBerry cũng có tiên đoán từ mà.

Bác chủ đang dùng bàn phím tốt nhất thế giới mà sao lại muốn chuyển qua laban key chứ. Bàn phím BB10 mới đúng là bàn phím đoán từ bá đạo nhất đó bạn. Buồn buồn bạn không cần gõ trên bàn phím, bạn nói bằng tiếng việt nó viết ra cho bạn luôn chứ cần gì cái laban key đó.
    Nếu bác muốn cài thì vào snap tải về cài thử xem sao. Nhưng mình nghĩ là sẽ không được.

Hi thôi chắc lại sống chung với bàn phím mặc định như lào vậy, do cũng vừa mới chuyển từ android sang đây mà... em dùng laban key quen rồi

Trích dẫn Gửi bởi ilikek24
    Hi thôi chắc lại sống chung với bàn phím mặc định như lào vậy, do cũng vừa mới chuyển từ android sang đây mà... em dùng laban key quen rồi
    Chưa quen bàn phím của bb thì bác vào cài đặt bàn phím phần hiến thị tiên đoán chọn chế độ hiển thị trong cột khi đó các tiên đoán từ sẽ hiển thị cũng không khác la bàn key là mấy, khi dùng đến từ nào không cần bấm vào từ tiên đoán như laban key cứ vuốt từ vii trí phía dưới từ gợi ý (thường là dãy ký tự thứ 2 từ trên xuống chứa chữ asdfgh..)lên là xong, sau này quen thấy la bàn key chỉ là hạng tôm tép so với bàn phím cua bb thôi. Đọc thêm bài này để biết khả năng tiên đoán cua bb pro thế nào. http://bbvietnam.com/threads/su-dun...en-blackberry-10-mot-cach-chu-dong-hon.56312/

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    Chưa quen bàn phím của bb thì bác vào cài đặt bàn phím phần hiến thị tiên đoán chọn chế độ hiển thị trong cột khi đó các tiên đoán từ sẽ hiển thị cũng không khác la bàn key là mấy, khi dùng đến từ nào không cần bấm vào từ tiên đoán như laban key cứ vuốt từ vii trí phía dưới từ gợi ý (thường là dãy ký tự thứ 2 từ trên xuống chứa chữ asdfgh..)lên là xong, sau này quen thấy la bàn key chỉ là hạng tôm tép so với bàn phím cua bb thôi. Đọc thêm bài này để biết khả năng tiên đoán cua bb pro thế nào. http://bbvietnam.com/threads/su-dun...en-blackberry-10-mot-cach-chu-dong-hon.56312/
    cám ơn bác nhiều, mọi người bảo ngon ko biết như nào chứ như swiftkey tiên đoán tiếng việt như sh!t mà ai cũng khen )

Bàn phím của BlackBerry nó tự học cách gõ, câu chữ của bạn sau một thời gian sử dụng (tầm 1-2 tuần). Sau đó bạn sẽ gõ nhanh và chính xác hơn nhiều. Rất nhẹ nhàng.

Sent from my Z10 using Tapatalk

cám ơn bác nhiều, mọi người bảo ngon ko biết như nào chứ như swiftkey tiên đoán tiếng việt như sh!t mà ai cũng khen )
    bàn phím BB tiên đoán thì không gì bằng rồi. Nhưng đúng phải 1-2 tuần sử dụng thì người quen máy và máy cũng quen người thì mới thấy được độ bá.
    Còn dùng gõ mổ cò từng ký tự thì chẳng có gì nói nữa rồi.

Guest
    bác là người thông minh tự tìm hiểu đi, nghe theo đám đông chỉ một phần thôi, mà cảm thấy không yêu được thì nên chia tay, bb nó cần một chút kiên nhẫn, nhưng yêu rồi thì khó bỏ.

Guest
    bàn phím BB bạn sweftkey sao mà được. bạn vao cài đặt bàn phím mà nghiên cứu nhé. Minh bảo đảm với bác rằng sau 1 thời gian nghiên cứu và sử dụng bác lại nói bàn phím swiftkey như shit cho mà xem.

Các Chủ đề tương tự

1. Laban Dictionary - Từ điển A-V, V-A, A-A offline, có phát âm
    Bởi khiphothi90 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 19-05-2016, 11:07 AM
  2. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 26-04-2016, 12:17 PM
  3. Laban Dictionary - Từ điển Anh-Việt chất lượng cho BB10
    Bởi dinhtrung92 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 14-02-2016, 01:32 AM
  4. Nhờ cao thủ giúp về Data của Laban Dictionary