Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 48

Hôm nay mình xin giới thiệu đến các bạn một phần mềm hay nữa trên BlackBerry Word, đó là Penzus MMT - Một ứng dụng chỉnh sửa và chuyển đổi định dạng âm thanh, video nâng cao, bổ trợ các thêm các tính năng cho ứng dụng mặc định trên BlackBerry 10.

Đây là một ứng dụng tuy có giá bán khá cao (gần 5$) nhưng là một ứng dụng rất hay và cần thiết cho BlackBerry 10 của bạn. Với ứng dụng này, bạn có thể chuyển đổi các File Video hình ảnh sang định dạng MP4, cắt nhỏ các Video...

Mình xin được giới thiệu sơ qua các tính năng của ứng dụng:

• Cắt video thành các video nhỏ có độ dài tuỳ chỉnh từ 5 giây cho đến 10 phút.
    • Chuyển đổi âm thanh từ định dạnh WAV sang 3 định dạng khác là: AAC, FLAC và MP3. Bạn có thể tuỳ chỉnh tốc độ Bit (kbps) từ 64 lên đến 320.

• Chuyển video sang dạng ảnh GIF (ảnh động). Tính năng này rất hay, bạn có thể dùng nó để tạo ra các bức ảnh độc đáo, hay post (gửi) lên các forum thay vì các bức ảnh đơn, bạn sẽ giúp bài viết trở nên sinh động hơn. Ứng dụng cho phép bạn chọn tỷ lệ khung hình (FPS) từ 3 đến 30 cũng như độ phân giải của bức ảnh 200 đến 500 pixel.

• Chuyển video sang hình ảnh, ứng dụng cũng cho phép bạn đặt tỷ lệ khung hình như đối với chuyển sang ảnh GIF.

• Chuyển đổi tất cả các đạng dạng video sang MP4 - tính năng mình thích nhất. BlackBerry 10 hiện tại hỗ trợ khá ít định dạng xem video, đa phần người dùng phải sử dụng thêm phần mềm bên thứ ba như Kalemsoft hay các ứng dụng từ Android và tất nhiên khi dùng ứng dụng phụ khi xem video sẽ không tránh khỏi việc lag, trễ. Với tính năng này, bạn đã có thể chuyển các định dạng video không phù hợp sang MP4 và xem với ứng dụng mặc định.

• Thay đổi kích cỡ video về độ phân giải và chất lượng của video

• Tắt và trích xuất âm thanh từ video: Giúp bạn có thể lấy các bản nhạc mình thấy từ video nào đó...

Bên cạnh đó, ứng dụng còn tích hợp thêm các công cụ chỉnh sửa ảnh và video mặc định, tuỳ chỉnh thông báo Led và âm thanh khi quá trình hoàn thành...

Đánh giá cá nhân:
    • Ưu điểm:
    • Ứng dụng nhỏ gọn, giao diện đơn giản
    • Hỗ trợ nhiều ngôn ngữ, kể cả tiếng Việt
    • Hoạt động ổn định, có thể thực hiện nhiều tác vụ cùng lúc
    • Nhược điểm:
    • Thiếu tính năng nối các video lại. Qua tìm hiểu, mình được biết nhà phát triển sẽ bổ sung tính năng này trong tương lai \=D/
    • Chỉ chuyển tất cả định dạng sang MP4, chưa có các định dạng cao cấp hơn. Nhà phát triển sẽ không tích hợp thêm các chuẩn cao cấp vì nó sẽ mất thời gian khi chuyển đổi (nên thực hiện trên máy tính).
    Hiện tại ứng dụng đang được bán với giá $ 4,99. Theo mình đây không phủ là giá quá cao cho một ứng dụng cực hay như thế này. Các bạn quan tâm có thể mua theo link dưới đây:

Penzus MMT
    Đã hết giờ Redeem!
    Các bạn xem kết quả ở Post #60

Mình chọn 85, hy vọng lần này sẽ may mắn

14 :x

Guest
    Đồ họa lạc hậu quá, chán ứng dụng BB thật

Guest
    62

Sent from my passport via Tapatalk

21h45 phút sẽ dừng nhận số để mình giúp bạn Bom Tu Ki Random và công bố người nhận Redeem nhé.

Sent from my Z30 using Tapatalk

Hết giờ nhận số Random nhé các bác
    10h Mình sẽ công bố số trúng Redeem và video quay màn hínhqua trình Random.
    Các bạn có số trùng nhau thì ai comment trước sẽ THẮNG nhé!

Guest
    Chưa có kết quả mà đã thấy buồn dần rồi.

Sent from my passport via Tapatalk

Guest
    Các bạn có tên sau đây thì Inbox cho mình qua diễn đàn và Add Pin: 2B6734BE và BBM cho mình báo đã inbox diễn đàn để mình gửi Redeem nhé. Vì BBM không biết ai với ai và mình ko theo dõi diễn đàn được nên các bạn Inbox và BBM để xác nhận thì mình gửi. Cảm ơn!

Trích dẫn Gửi bởi mrdien124
    16

Trích dẫn Gửi bởi leminh
    18

Trích dẫn Gửi bởi tinhphanxuan
    37

Trích dẫn Gửi bởi Giathien
    69

Trích dẫn Gửi bởi tranduyhoangctv
    86
    • Hình ảnh số lần random :
    Video thì mình nợ sau nhé. Vì quay màn hình xong nhưng ứng dụng không Export ra được

Vừa nhận redeem. Cảm ơn nhiều

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Chuyển đổi định dạng ngày tháng từ dd/mm/yyyy thanh yyyy/mm/dd trên bb10
    Bởi NgocChinh55 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 13-05-2015, 04:02 PM
  2. Thanh status bar trong HUB Z10 chuyển thành màu xanh
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 20-01-2015, 10:07 PM