Kết quả 1 đến 10 của 10

Video 360 độ là một khái niệm còn khá mới mẻ. Đây là loại video giúp xem được tất cả khung cảnh xung quanh nhờ được quay bằng các mẫu camera đặc biệt như Bublcam, Giroptic 360cam, IC Real Tech Allie, Kodak SP360, và Ricoh Theta. Nó cho cảm giác như bạn đang hiện diện ngay trong cảnh quay thay vì chỉ là "khán giả" như trước đây.

Hôm qua mình được bạn hvslk giới thiệu về app Kolor Eyes này, một app hỗ trợ xem video 360 độ rất tốt, đặc biệt là chạy ổn định trên BB10 nên mình chia sẻ lên đây để ai có nhu cầu thì trải nghiệm. Phần mềm hỗ trợ xem video 360 độ online và offline. Bạn có thể xem các video trực tuyến trên kho video của ứng dụng (Public Videos), hoặc tải các video 360 độ về máy rồi xem offline bằng ứng dụng này (Local Videos).

Bạn có thể dùng ngón tay di chuyển để xem các góc độ khác nhau của Video, hoặc đơn giản là nghiêng chiếc điện thoại để thay đổi góc nhìn. Vì app có hỗ trợ cảm biến "con quay hồi chuyển". Bạn có thể tắt bật chế độ này bằng nút có biểu tưởng chiếc điện thoại và mũi tên xoay bên trên.

* Features *

• Pixel-precise projection
    • Play 4k or more 360-degree videos
    • 360-degree interactivity
    • Choose between 4 projections: standard, rectilinear, little planet or mirror ball
    • Choose between various image effects
    • Support of the gyroscope: move your Android device in any direction to navigate into the video!
    • Support for VR glasses (2D, 3D side-by-side, and 3D over-and-under configurations)
    Xem video clip giới thiệu về app này:

<div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/G5Q5MB_rp1Y?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe></div>

Tải ứng dụng trực tiếp từ Google Play bằng Snap nhé
    • Kolor Eyes on Google Play Store
    P/S: ai chưa cài Snap thì nên tải về sideload vào BB10, rất hữu dụng đấy
    • Snap v3 [Updated Beta 3] - Ứng dụng Google Play Client cho BB10

Có clip x360 không biết có play được không, trước cũng cài cả đống app mà không chạy được

Trích dẫn Gửi bởi izal
    Có clip x360 không biết có play được không, trước cũng cài cả đống app mà không chạy được
    Chắc đc! Bác có gửi em trải nghiệm với

dùng đc, đã dùng thử trên pp

Guest
    Xem mờ lắm các bác ah! Hay do video chất lượng thấp? Xem mấy cái public khi xoay góc như loại 240p ý

http://m.hiapphere.org/down/com.cycloramic.cycloramic/3
    App này dùng được ko nhỉ? vnbb

Xem video 360° đã có cho ứng dụng youtube mới nhất nhé các bác download về thử nghiệm nhé.
    E đang dùng q10 và zen2 nên chỉ cài youtube vào zen 2 để xem thui chứ chưa cài thử vào q10 vì màn hình bé khó vuốt khi đang xem video

Trích dẫn Gửi bởi mandyhades
    Xem video 360° đã có cho ứng dụng youtube mới nhất nhé các bác download về thử nghiệm nhé.
    Youtube thì chỉ xem được Video trên youtube, cái này cho phép xem offline video của bạn nữa đấy.

Xác nhận xem offline video của mình tốt, chỉ hơi mờ vì kéo nó ra

Guest
    Down mấy clip bambino về xem là hợp lý. Utube cài trên bb10 hình như k xem đc.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 23-01-2015, 12:33 AM
  2. Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 05-12-2014, 01:27 PM
  3. Cái nhìn đầu tiên về Video Player và Editor trên BlackBerry 10
    Bởi trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 29-01-2013, 01:56 PM
  4. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 03-08-2012, 11:11 PM
  5. Cùng xem qua các tính năng Media Player, Home Screen và Clock Slide trên BB10.
    Bởi tainangbk1 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 10-05-2012, 05:00 PM