Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60
    Xin chào các bạn, mình xin giới thiệu ứng dụng DNote

***Giới thiệu****
    DNote là một ứng dụng tạo và quản lý ghi chú (note) có thể tích hợp

text, hình ảnh, âm thanh, file... Tất cả trong một

Bạn có thể dùng DNote để lên kế hoạch cho công việc, các chuyến đi du lịch, một buổi thuyết trình hay những việc cần thiết khi đi shopping, bất cứ những gì mà bạn cần, thông tin sẽ được liệt kê theo từng bước, rõ ràng.

***Cập nhật***

Version 1.5.1.699

• Có thể note 1 địa chỉ, truy cập lại địa chỉ đã note và dò đường một cách nhanh chóng
    ***Tính năng***
    Các tính năng bao gồm:

Quản lý Note:
    • Hiện thị danh sách tương tự như Blackberry Hub, cho bạn nắm được thông tin tổng quát về note của bạn một cách nhanh nhất (tựa đề, thời gian...)
    • Lọc note theo tựa đề, tên file, tên hình ảnh, tên tác vụ có trong note
    • Quản lý theo chuyên mục (category)
    • Thiết lập

alarm cho một note, alarm sẽ đồng bộ với ứng dụng

Calendar
      của BlackBerry
    • Gửi mail với nội dung của note
    Tạo và xem Note:
    • Thêm chữ (text) đơn giản
    • Thêm hình ảnh từ trong phone hoặc bật chế độ chụp ảnh
    • Thêm âm thanh từ trong phone hoặc thu âm
    • Thêm file từ trong phone với định dạng Word, Excel, PowerPoint, TXT, PDF, nhấp giữ trên file để đọc trực tiếp
    • Thêm danh sách task (tác vụ) nhanh chóng. Bạn chỉ cần copy paste một danh sách công việc từ website nào đó, hoặc ghi các task cách nhau bởi dấu phẩy (,) là có ngay danh sách những việc cần làm
    • Thêm địa chỉ, truy cập lại địa chỉ đã note và dò đường nhanh chóng
    • Nhấp giữ lên hình ảnh trong 1 note bất kỳ có thể chuyển sang chế độ xem ảnh chi tiết, có thể phóng to, thu nhỏ, xem hình ảnh kế tiếp hoặc trước đó (trong cùng 1 note)
    • Thêm contact (từ danh bạ) vào trong note. Khi đang xem lại note, bạn có thể gọi, gửi email hoặc xem thông tin của contact đó một cách nhanh chóng và tiện lợi.
    Cấu hình tuỳ chọn (Setting):
    • Tuỳ chỉnh font size
    • Tuỳ chỉnh font family
    • Tuỳ chỉnh giao diện sáng / tối (Dark theme / Bright theme)
    • Sao lưu và phục hồi (Backup và Restore)
    • Thiết lập Passsword (Vui lòng nhớ kĩ và rõ Password của bạn hoặc backup lại nếu cần thiết trước khi dùng, do DNote hiện tại chưa hỗ trợ phục hồi mật khẩu)

***Hình ảnh***

*** Hỗ trợ ***
    • Toàn bộ thiết bị BlackBerry
    • Hệ điều hành tối thiểu 10.3.0
    *** Thông tin ***
    • DNote trên BBW:
      https://appworld.blackberry.com/webstore/content/59967893/
    • Link giới thiệu từ RackBerry.com:
      http://crackberry.com/blackberry-app-roundup-july-31-2015?pg=2#content
    • Link bài viết DNote trong 4room RackBerry.com:
      http://forums.crackberry.com/app-an...ts-images-audios-files-tasks-all-one-1030229/
    • DNote trên BetaZone:
      Hiện nay DNote có một phiên bản thường xuyên trên BetaZone dùng để thử nghiệm tính năng mới và tìm lỗi. Các bạn có thể download về và dùng thử các tính năng mới. Tuy nhiên sẽ bị giới hạn chỉ tạo được tối đa 5 note
    Nếu có bug hay ý tưởng thì các bạn cứ comment lại cho mình nha. Cảm ơn các bạn.

Mình có dùng qua thì góp ý với bạn như này:
    - Tên phần mềm thì nên là note, remember, task... đừng có thêm Dnote hay gì, nó chả có nghĩa gì,
    - Giao diện đẹp, nhưng phần title nên làm font chữ đậm hơn tý để phân biệt với phần nội dung,
    - Có backup hay đồng bộ tài khoản thì tuyệt vời
    Chúc bạn sức khỏe.

Mình có các góp ý sau:
    • Có thể thì thêm lựa chọn đổi qua lại giữa Dark Theme và Bright Theme.
    • Ảnh add vào không full. Bị che mất khi ảnh 16:9 vào.
    • Title thì như bạn trên nói. Có thể thay đổi kiểu font hoặc in đậm nó lên để phân biệt cho rõ ràng.
    • Thêm tính năng Backup / Restore dữ liệu ra file lưu bên ngoài nữa. Để khi có cài lại os thì có thể Restore lại.
    • Ở bên ngoài All Notes, ở mỗi Note thì nếu có thể thêm các biểu tượng Picture, Record, hay Music nếu trong Note đó có các nội dung đó. Giúp cho người dùng có thể nhìn vào list đó biết được trong đó nó có chứa những nội dung gì.
    • Thêm tính năng đặt mật khẩu khi mở ứng dụng. Vì đã Note thì chắc chứa nhiều thông tin quan trọng cần tránh sự dòm ngó của người khác khi họ cầm máy

Ứng dụng rất hay

Sent from my Z30 using Tapatalk

ứng dụng của bạn hay đấy, nhưng cần bổ sung nhiều tính năng thêm nữa nhé. Chúc bạn thành công.

Guest
    không thấy trên BB world nên chưa tải về máy đc.

Guest
    cái tên thấy chán -_-, mynote còn nghe được

Trích dẫn Gửi bởi songdonggun
    Tên quan trọng gì so với tính năng mà nói vậy.

Trích dẫn Gửi bởi huytuan
    - Tên phần mềm thì nên là note, remember, task... đừng có thêm Dnote hay gì, nó chả có nghĩa gì,
    Sao cái tên lại không ý nghĩa cơ chứ!
    Mình nghĩ chữ D là để chỉ tên của Dev.

Tên như vậy chẳng ảnh hưởng gì cả

Đang ở
    Hà nội
    Mình góp ý chút. Đoạn giới thiệu bằng tiếng Anh lỗi chính tả nhiều quá: ideal, taks... Văn phong cũng không được English cho lắm.

Đang ở
    Hà nội
    Trích dẫn Gửi bởi songdonggun

Trích dẫn Gửi bởi huytuan
    Mình có dùng qua thì góp ý với bạn như này:
    - Giao diện đẹp, nhưng phần title nên làm font chữ đậm hơn tý để phân biệt với phần nội dung,
    - Có backup hay đồng bộ tài khoản thì tuyệt vời
    Chúc bạn sức khỏe.
    Ah D là chữ đầu tên của mình Đức, ghép vô cái để biết app của mình vậy mà, không biết nên không nhỉ?

Cám ơn về tính năng gợi í, mình đã ghi lại để phát triển.

Trích dẫn Gửi bởi truongthanhdo
    Mình góp ý chút. Đoạn giới thiệu bằng tiếng Anh lỗi chính tả nhiều quá: ideal, taks... Văn phong cũng không được English cho lắm.
    Cám ơn để mình sửa lại nội dung, chắc hôm bữa viết gấp quá chưa rà lại kịp, còn về văn phong để mình suy nghĩ thêm.

Viết hướng dẫn hết bằng tiếng Anh cũng khó ghê

Trích dẫn Gửi bởi sonbkmta
    không thấy trên BB world nên chưa tải về máy đc.
    Mình chưa đẩy lên trên BB World, do tester bên đó tester báo app mình bị crash trên thiết bị của họ, mình đang rà lại để sửa , nhưng mình sẽ cập nhật thường xuyên trên BetaZone và file .bar trên diễn đàn

Mình góp ý thêm chút:
    1. Chạy ghi âm với music nghe thử bên ngoài khá hay, nhưng nên căn chỉnh lại biểu tượng phím nhạc cho cố định chút. Nếu đính kèm bài tên dài, cái này bị co lại luôn.
    Nghe lúc chưa chỉnh sửa đc nhưng nếu vào edit lại, rồi đến lúc save ra ngoài rồi nó vẫn chạy, mặc dù biểu tượng là dừng. Nhấn 2 lần mới tắt. Cái này mình thấy ko đc lắm. Nên tắt ngay khi mở tác vụ khác hay chỉnh sửa lại.
    2. Vẫn về phần đính kèm. Nên cho mở file luôn trong khi sửa chữa. Nhất là file office. Đính kèm 1 chuyện nhưng nhiều khi chẳng nhớ để nó đâu nữa Mở đc luôn thì tiện. Các tệp khác cũng thế. Audio cho phép mở và nghe luôn lúc này thì hợp lý.

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. cách khắc phục Z10 hao pin nhanh chóng
    Bởi tainangbk1 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 31-01-2016, 07:42 PM
  2. Có phải sạc càng nhanh, pin càng chóng hỏng?
    Bởi dautudongian trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 31-12-2014, 09:10 PM
  3. QuickText - Gửi tin nhắn SMS một cách nhanh chóng
    Bởi xinhnguyenpru trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 119
    Bài viết cuối: 10-01-2014, 02:18 PM
  4. Shortcuts-Phần mềm giúp bạn vào ứng dụng nhanh chóng.
    Bởi thiennhienyeu trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 06-07-2012, 06:54 PM
  5. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 05-07-2011, 06:37 PM