Kết quả 1 đến 8 của 8
    Mong mng giúp đỡ, ca này khó ạ.
    Tình trạng PP silver new.
    Os 10.3.2.2836 lastest OS rồi.
    Tải apk file về nhưng ko install đc, ấn vào nó hiện processing quay đều . Thử rất nhiều file apk khác đều ko đc
    Có dỏwngrade Android runtime xuống bản thấp hơn 1 chút , cùng OS 2836 nhưng vẫn tình trạng trên.
    Mở app store amazon đc cài sẵn trên máy thì crash, ko mở đc. Cứ ấn vào nó hiện là tắt luôn ạ.
    Đã mở cho phép install app unauthorised
    Sachesi nhận bt, slideload bar file ok.
    Cảm ơn các bác.
    Mong các bác giúp đỡ

Em chỉ thiếu nước chưa downgrade Rom OS nữa thôi

Guest
    Có vẻ như pp nhiều tật nhỉ? Có người lên 2836 thì camera bị mờ, mình có ba người bạn dùng pp thì một người camera bị mờ, một người máy hoàn toàn bt, cài file apk facebook của android thì chạy ok, người còn lại camera ko vấn đề nhưng lại ko cài được apk facebook.

Guest
    Runtime của PP quá thấp, các app là bản update nhất đòi runtime 5.0 hoặc 6.0. Bạn kiếm các app có ver thấp (chạy được cho 4.1, mình không rõ PP là bao nhiêu)về cài là OK ngay.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Trần Văn Lộc
    Có vẻ như pp nhiều tật nhỉ? Có người lên 2836 thì camera bị mờ, mình có ba người bạn dùng pp thì một người camera bị mờ, một người máy hoàn toàn bt, cài file apk facebook của android thì chạy ok, người còn lại camera ko vấn đề nhưng lại ko cài được apk facebook.
    Của mình dùng hoàn toàn bình thường mà

Gửi từ Passport của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Guest
    1. Download các file apk bản thấp hơn ( tìm trong diễn đàn có các ứng dụng cơ bản: fb, fbmess, zalo, ggmap...)
    2. Load android runtime của os thấp hơn 10.3.2.2836 (android runtime bản này lỗi) - search trong diễn đàn có đủ hết.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi mrk1102
    1. Download các file apk bản thấp hơn ( tìm trong diễn đàn có các ứng dụng cơ bản: fb, fbmess, zalo, ggmap...)
    2. Load android runtime của os thấp hơn 10.3.2.2836 (android runtime bản này lỗi) - search trong diễn đàn có đủ hết.
    Android runtime của 2836 chỉ là lỗi không xoá triệt để cá app andròi thôi nhá! Khi câpj nhật đã giải quyết được vấn đề này, như vậy ko thể nói android runtim 2836 lỗi được!

Trích dẫn Gửi bởi Trần Văn Lộc
    Android runtime của 2836 chỉ là lỗi không xoá triệt để cá app andròi thôi nhá! Khi câpj nhật đã giải quyết được vấn đề này, như vậy ko thể nói android runtim 2836 lỗi được!
    Có thể bạn chưa hiểu rõ ý mình.
    1. Mình cũng đã từng cập nhật bản Android runtime trên BBWorld nhưng không giải quyết đc vấn đề (con Q10 của thằng bạn tình trạng tương tự) => load lại file .bar ADR của OS cũ hơn, vđề đc giải quyết cả 2 máy.
    2. Đối với PP của chủ thớt, mình ý kiến là cài bằng các file .apk phiên bản cũ hơn trước. Nếu không được thì hãy thử lại sau khi load file ADR của phiên bản cũ hơn (vì có thể máy bạn đó cũng bị tình trạng tương tự như máy mình & bạn mình).

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi kết nối BBM trên passport Silver
    Bởi anhnphl trong diễn đàn Thảo luận chung về BBM
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 08-01-2017, 05:24 PM
  2. kẹt sim trên bb silver
    Bởi lehavy70 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 25-01-2016, 11:06 PM
  3. Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 03-09-2015, 06:51 PM
  4. ES File Explorer File Manager v3.0.5.3 - Quản lý file đa tính năng trên PlayBook
    Bởi cahaps2.7 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-09-2013, 12:17 AM
  5. X-plore File Manager [Update v3.33.03] - Quản lý File trên PlayBook
    Bởi tinikaka trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 14-09-2013, 11:58 PM