Trang 11 của 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 91011121321 ... CuốiCuối
Kết quả 101 đến 110 của 280
    Trích dẫn Gửi bởi lethinh282
    Cho mình hỏi sao lúc chọn từ thì nó cứ mở cái Note của mình lên không vậy?!

Khá hay, thank bác chủ thớt

Sao mình cài ok rồi. Sử dụng ok rồi nhưng mở ra nó cứ hiện lên như vầy là sao cacbạn. Bấm không thì tiêp tục sử dụng. Bấm có hoặc tất cả thì out ra ngoài

Trích dẫn Gửi bởi kong
    Sao mình cài ok rồi. Sử dụng ok rồi nhưng mở ra nó cứ hiện lên như vầy là sao cacbạn. Bấm không thì tiêp tục sử dụng. Bấm có hoặc tất cả thì out ra ngoài
    Do nó Import vào chưa hết file đó bạn, bạn nên chọn mục từ điển nào mình cần dùng và chép vào file Mãidict thôi, chứ đừng có quăn hết các Folder của bác chủ vào trong đó, dễ lỗi lắm. Xóa hết rồi Import vào từng phần thử đi bạn.

Trích dẫn Gửi bởi nhocthixnho
    Dictx quá tốt mà. Mình nghĩ thằng maxi này còn nhiều việc khác để dùng ví dụ tra cái gì khác ngoài từ điển. .
    Phải công nhận là DictX rất đẹp, mở app, con trỏ tự động nhảy vào ô type từ, rất tiện lợi. Tuy nhiên nó có cái nhược điểm chí mạng của 1 bộ từ điển là: kho data chưa đầy đủ. Dùng cho mục đích phổ thông thì còn được chứ cho công việc và học tập thì bó tay luôn.

Trích dẫn Gửi bởi hoan_tbd45
    Phải công nhận là DictX rất đẹp, mở app, con trỏ tự động nhảy vào ô type từ, rất tiện lợi. Tuy nhiên nó có cái nhược điểm chí mạng của 1 bộ từ điển là: kho data chưa đầy đủ. Dùng cho mục đích phổ thông thì còn được chứ cho công việc và học tập thì bó tay luôn.
    Như thế nào là chưa đầy đủ bạn?. Data là do mình load vào chứ có fải của nó đâu mà chưa đầy đủ. Nói đầy đủ là vô cùng, từ điển nó lớn lắm.

Trích dẫn Gửi bởi xuanquyenz133
    Như thế nào là chưa đầy đủ bạn?. Data là do mình load vào chứ có fải của nó đâu mà chưa đầy đủ. Nói đầy đủ là vô cùng, từ điển nó lớn lắm.
    Mình đang nói về DictX của VietHop mà. Chắc bạn hiểu nhầm rồi. Bộ đó chỉ có E-V và V-E cơ bản, ko có từ điển chuyên ngành và các thứ khác.

Trích dẫn Gửi bởi quyetbuu991
    Từ điển nào ngon nhất hả bác?
    Bác hỏi thế cũng khó, vì tùy nhu cầu của bác mà bác dùng thôi
    Tớ nghĩ E-V với V-E là cơ bản nhấtm ai cũng cần dùng

Trích dẫn Gửi bởi clear_me
    @ bác thớt bác vnbb tìm data cho thằng này dư nào được ạ? có mẹo gì ko ạ? e muốn tìm thêm những data khác
    Bác tìm gu gồ data của StarDict ý, hồi xưa nhiều lắm, lâu lắm tớ ko lục tìm, ko biết còn ko, hồi xưa BBDict các bác ý cũng làm 1 loạt các thể loại từ điển chuyên ngành, nhg tớ ko có nhu cầu nên ko lưu :P

Trích dẫn Gửi bởi Rew
    Có ai biết nguồn tải từ điển chính tả tiếng Việt hoặc "chế" được em từ điển này không ạ? Có nó nữa thì đối với mình coi như bb10 quá tuyệt vời, chẳng thiếu gì nữa
    Hình như trong đám data của tớ có cái từ điển Việt -Việt, nhg chả bao giờ dùng

Mới update tổng hợp lại các bộ từ điển ở #1

Trích dẫn Gửi bởi nhocthixnho
    mấy cái nào mình nói test là mình cài rồi. Trong đó nhiều dữ liệu quá cũng chưa test hết. mà bạn gõ từ khóa gì ra cái đó, mình mới add vào mà chưa biết dùng)
    Mình gõ "1" nó ra thế, nhưng không dùng được, nếu dùng được thì tốt, đỡ phải mở sách

Trích dẫn Gửi bởi MrCent

Bác tìm gu gồ data của StarDict ý, hồi xưa nhiều lắm, lâu lắm tớ ko lục tìm, ko biết còn ko, hồi xưa BBDict các bác ý cũng làm 1 loạt các thể loại từ điển chuyên ngành, n

Trích dẫn Gửi bởi MrCent

Bác tìm gu gồ data của StarDict ý, hồi xưa nhiều lắm, lâu lắm tớ ko lục tìm, ko biết còn ko, hồi xưa BBDict các bác ý cũng làm 1 loạt các thể loại từ điển chuyên ngành, nhg tớ ko có nhu cầu nên ko lưu :P

Từ điển chính tả là từ điển phân biệt các nhóm từ tiếng Việt viết gần giống nhau ấy,cậu có biết ở đâu có không

Trang 11 của 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 91011121321 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-08-2017, 10:22 PM
  2. Mạng 5G sẽ thay đổi thế giới như thế nào?
    Bởi mian5011 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 15-02-2016, 11:54 PM
  3. Một số Android Launcher cho BB10 - Một cách để thay đổi giao diện trên BB10
    Bởi quach ha trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 05-11-2014, 08:18 AM
  4. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 29-11-2012, 12:10 PM
  5. SolarDict - Từ điển sử dụng ngay data của BBDict [Data trên thẻ nhớ]
    Bởi PROOADVO9050 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 19-04-2012, 09:34 PM