Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17
    Guest

BBM Shop là cửa hàng ảo trong ứng dụng

BBM, ban đầu được mở ra để cung cấp các bộ Stickers cho người dùng BBM. Đến Tháng 12 năm ngoái, nó đã được mở rộng để cung cấp thêm cả ứng dụng, games, nhạc để người dùng có thể mua ngay trong đó. Các dịch vụ mở rộng này hiện tại mới chỉ có trên BlackBerry và Android, trên iOS và Windows Phone sẽ được bổ sung trong thời gian tới.

Trong Tháng 1 vừa qua, BBM Shop đã đạt 1 tỷ lượt ghé thăm, điều đó cho thấy rằng người dùng BBM đã rất nhiệt tình tùy biến ứng dụng tin nhắn yêu thích của họ để làm cho nó trở thành một công cụ hữu ích hơn.

Matthew Talbot - Phó chủ tịch phụ trách các dịch vụ mới của BlackBerry cho biết:

Kể từ khi chúng tôi phát hành cửa hàng BBM Shop vào đầu năm 2014, lượng người dùng truy cập vào ngày càng tăng. Hiện nay, 72% người sử dụng BBM đã tiếp cận với BBM Shop để tương tác với "hàng ảo" của chúng tôi (stickers, âm nhạc, trò chơi, vv) mỗi tháng. Tổng cộng đã có hơn 3 tỷ lượt ghé thăm, trong đó 1 tỷ đầu tiên mất 5,5 tháng, 1 tỷ thứ hai mất 3 tháng và 1 tỷ thứ ba mất chưa tới một tháng.

Trong sáu tuần gần đây, tương tác của người dùng với hàng hóa ảo đã tăng hơn 200%, chứng minh rằng hàng hóa ảo là một mảng kinh doanh khá tốt.
    Chắc chắn BBM sẽ là một mảng kinh doanh tốt đối với BlackBerry, khi BBM Channels đã thu hút được rất nhiều người dùng và là một kênh để quảng cáo khá hữu hiệu. BBM Shop cũng đã cho thấy tiềm năng rất lớn. Và mục tiêu đạt doanh thu 100 triệu USD từ BBM mà John Chen đặt ra trong năm nay có lẽ là rất khả thi
    Theo: Inside BlackBerry

Mình không tin tưởng số liệu này. Nói thiệt, mỗi lần mở BBM lên, ngó xuống thấy cái dấu * đỏ phía dưới, mình toàn phải vào đó để hết dấu đỏ. Trong khi đó mình chẳng bao giờ có nhu cầu gì trong đó cả. Một tháng vài lần như vậy thì có bao nhiêu lượt hit cho rất nhiều người dùng? Giờ mình chỉ mong có cách để không có cái dấu đỏ đó thôi.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nmduc073
    Mình không tin tưởng số liệu này. Nói thiệt, mỗi lần mở BBM lên, ngó xuống thấy cái dấu * đỏ phía dưới, mình toàn phải vào đó để hết dấu đỏ. Trong khi đó mình chẳng bao giờ có nhu cầu gì trong đó cả. Một tháng vài lần như vậy thì có bao nhiêu lượt hit cho rất nhiều người dùng? Giờ mình chỉ mong có cách để không có cái dấu đỏ đó thôi.
    Mình cũng thế, mà liệu mình làm động tác đó có được tính là 1 lượt không nhỉ! :

Guest
    Thì là 1 lượt view rồi.

Cùng cảnh ngộ ;((

,
    Bạn hay dùng thẻ visa để mua không., mình chưa bao giờ . Ở các nước phát triển vì chuyện mua bán dễ dàng và mình nghĩ mức giá so với cuộc sống các nước phát triển thì vẫn có quyền hi vọng

Chán oãi mấy cái sticker. K có bạn chat nữa chứ, khổ.

Guest
    bơ đi mà sống thôi

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi demendkt
    ,
    Bạn hay dùng thẻ visa để mua không., mình chưa bao giờ . Ở các nước phát triển vì chuyện mua bán dễ dàng và mình nghĩ mức giá so với cuộc sống các nước phát triển thì vẫn có quyền hi vọng
    Có. Lâu lâu có mua nhưng phải app thấy cần thiết. Mới mua xong Quick Launch xong.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi mr.fly
    bơ đi mà sống thôi
    Uh. Đành chịu vậy. ^_^

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 12-04-2016, 09:55 AM
  2. BBM Shop tròn 1 năm tuổi và một vài con số thống kê khá ấn tượng
    Bởi senxanh68 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 03-04-2015, 09:28 PM
  3. Hỏi thăm về màn của bb z30
    Bởi ngaothien2101 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 10-10-2014, 09:37 PM
  4. Hỏi thăm anh xem mua z30 chỗ này tốt không ?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 27-08-2014, 09:00 PM
  5. [Thăm Dò] Làm áo cho Storm
    Bởi seoxxxpro trong diễn đàn BlackBerry Storm 95XX
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 01-03-2013, 06:37 PM