Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60
    Như chúng ta đã biết, BlackBerry 10 hiện tại cập nhật OS phụ thuộc vào nhà mạng. Chính vì vậy mà vừa qua khi các các dòng máy đều có bản cập nhật mới nhưng anh em ở Việt Nam không thể update qua OTA được mà phải trông chờ vào những bản Leaked Autoload. Điều này thực sự là khó chịu khi ta không thể update ngay cho bằng chị bằng em.

Bài viết này, mình xin mạn phép hướng dẫn chi tiết toàn bộ quá trình Update qua WebSite để anh em dễ dàng thực hiện. Và với cách này, chúng ta hoàn toàn có thể chủ động cập nhật ngay khi BlackBerry phát hành mà không cần phải chờ bản Autoload nữa.

Trong bài hướng dẫn này, mình thao tác với BlackBerry Z10 STL100-2 (UK)

Đầu tiên, xin cảm ơn bạn: rudtete

Trích dẫn Gửi bởi rudtete
    Em ở VN, tắt máy tháo sim, vào đây

http://us.blackberry.com/software/smart ... phone.html

bấm update

trong lúc nó load cái màn khởi động tròn tròn thì cái loader web gọi ra sẽ nhận PIN, báo có os 10.0.10.90, chờ 1 tiếng là xong
    Điều kiện cần và đủ:

• Vào trang Website này: http://us.blackberry.com/software/smart ... phone.html
      Chú ý: trang web chỉ hỗ trợ Firefox hoặc IE nhé
    • Máy tính có kết nối Internet (tốt nhất là kết nối Cable)
    • Máy tính đã cài BlackBerry Link (nhận Driver của BlackBerry Z10)
    • Điện thoại còn trên 50% Pin (thực ra, để cho an toàn, vì quá trình làm máy cũng sạc rồi)
    • Cắm Micro USB ở cổng sau (nếu dùng Desktop) để nối Z10 với máy tính
    • Điều kiện quan trọng nhất: Bỏ Sim ra khỏi máy.
    Thao tác và thực hiện:

• Tắt máy, tháo sim.
    • Kết nối Micro USB
    • Nhấn Check for Update tại Website (Dùng Firefox hoặc IE) trên đồng thời bật nguồn máy (nhấn phím nguồn)
    • Máy sẽ hiện ra Pop-up và chờ nhận mã PIN của máy.
    • Nhấn OK để đồng ý với mã PIN của Z10, máy tính sẽ hỏi Password của Z10, nhập Password
    • Website sẽ check tiếp trong khoảng 10-20s
    • Nếu có OS mới tương ứng với chiếc Z10 của bạn thì sẽ có thông báo cập nhật
    • Nhấn Get Update và chọn Install Update
    Vì chạy Online nên diễn ra tương đối chậm (tùy thuộc vào đường truyền Internet). Quá trình diễn ra khoảng 60-70 phút.

Đã xong rồi ạ, đúng 55 phút @@

Chạy xong, máy không tự khởi động, tháo pin, cho Sim vào là xong!

Chúc các bạn thành công. Anh em dùng các dòng khác thử Check xem có bản update cho mình chưa nhé.
    Và một lần nữa cảm ơn bạn rudtete

Lưu ý: Cách cập nhật này cũng tương tự như chạy Autoload, có nghĩa là sẽ bị mất hết dữ liệu và phải cài đặt lại ứng dụng. Do vậy các bạn cần Backup trước khi thực hiện nhé.

Không có gì mà cản được anh em Bơ Bơ... (y) (y)

[ Posted by Mobile Device ]

Ặc ăc đúng là bệnh gì cũng có thuốc để chữa thật là khâm phục khâm phục

Check for Update trên web site trên ở đâu? mình xem trên trang web hòai mà kg thấy chỗ nào để nhất Check for Update cả?

Trích dẫn Gửi bởi trt
    Check for Update trên web site trên ở đâu? mình xem trên trang web hòai mà kg thấy chỗ nào để nhất Check for Update cả?
    @trt: Bạn vào trang web trên bằng IE hoặc FireFox nhé, trang đó không hỗ trợ Chrome hay Opera đâu

Bạn nên cho dòng chú ý mất hết dữ liệu và ứng dụng lên đầu hoặc bôi đỏ để tránh điều đáng tiếc :$

Guest
    STL100-1 chẳng thấy báo có update @@

STL100-2 đã check và chưa có bản update

Anh em ai up rồi cho vài cảm nhận nhé để mai làm luôn khuya rồi ngủ rồi mặc dù nghiền nó lắm

Em tính ngủ mà ko thể ngủ nổi. lại phải dậy ngó coi sao ). đang down bootcamp+xp để cài lên máy Mac hic. Anh em ai dùng MAC thì ko làm đc nhé. hoặc em chưa biết cách làm

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối