Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14
    Chào các bác, trước đây viber với zalo ầm ầm, từ khi em update lên bản mới nhất qua OTA thì cài app đều không chạy được, nhấn vào icon toàn bị văng ra hoặc chạy đến ứng dụng đang mở,Em không biết làm cách nào, đã wipe lại máy 2 lần, cài cả snap đến đoạn khởi chạy ứng dụng thì cứ quay quay.... các bác giúp e khắc phục với ạ

Trích dẫn Gửi bởi sale.brandihotel888
    Chào các bác, trước đây viber với zalo ầm ầm, từ khi em update lên bản mới nhất qua OTA thì cài app đều không chạy được, nhấn vào icon toàn bị văng ra hoặc chạy đến ứng dụng đang mở,Em không biết làm cách nào, đã wipe lại máy 2 lần, cài cả snap đến đoạn khởi chạy ứng dụng thì cứ quay quay.... các bác giúp e khắc phục với ạ
    BB10 cực hạn chế wipe máy , wipe xong hay xảy ra lỗi lắm nhé.
    Bạn autoload lại OS đi nhé

Trc đây mình cũng bị như vậy ....cách khắc fục là bạn gở cái Android Runtime hiện hữu trên máy ra rồi vào check update lại,máy sẽ tự động update lại cái Android Runtime của bản Official....khởi động lại máy, thế là ngon liền.

Lý do: theo mình là do trc đây os cũ chúng ta fải sideload cái Android Runtime vào mới có thể cài soft android đc...vì lý do j đó nó lại k tương thích với os off này.

Mình đã từng bị khi mới update ota xong hồi cận tết....wipe máy vẫn bị....hỏi thì k ai trả lời đc...cuối cùng nghĩ ra cách này thế mà lại đúng ngay bệnh của e nó.

Guest
    sale.brandihotel888 không phải ứng dụng ăn roi nào cũng chạy ngon đâu, riêng viber nên lấy bản 2.3, còn zalo thì bác nên kiếm bản phù hợp không phải cứ bản mới nhất trên ănroi là chạy tốt mà nên kiếm bản phù hợp thôi.

Guest
    Gỡ cái auto runtime như nào bác

Trích dẫn Gửi bởi trieutuanlong
    Gỡ cái auto runtime như nào bác
    Dùng công cụ sideload của bb10 tìm tới file nào có chữ android rồi uninstall đi...xong khởi động lại máy, rồi check update máy sẽ tự động update cái Android runtime mới vào.

Ơ thế lag xoad hết tất cả hả bác :s

Trích dẫn Gửi bởi trieutuanlong
    Ơ thế lag xoad hết tất cả hả bác :s
    Có 2 file thôi bạn (xxx là version của file)
    • sys.android-xxx
    • sys.android.shell-xxx

Dùng sachesi cũng xoá được nhỉ,

Mà dùng công cụ nào để gỡ vậy mình dùng DDbP ko ghỡ được

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 22-09-2017, 08:27 AM
  2. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 26-04-2016, 12:17 PM
  3. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 15-11-2015, 04:50 PM
  4. Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 01-09-2015, 07:45 AM
  5. Dolphin Browser [Update v8.8.2] - Trình duyệt rất hay trên Android, chạy tốt trên PB OS2
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 15-10-2012, 10:54 AM