Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Trước đây chúng ta đã biết đến cách up rom cho bb10 bằng file autoloader và cách cập nhật os bằng công cụ sachesi.

Thấy nhiều bạn sau khi up rom bằng file autoloader sau đó wipe dữ liệu trên máy,thấy thời gian wipe dữ liệu rất lâu.

Nên mình giới thiệu đến các bạn một công cụ giúp wipe dữ liệu máy và load os cho bb10 rất nhanh và hay

Công cụ : Multiwipe n load BB10 only

Được Phát triển bởi SIC Team và được thành viên Clie610 trên diễn đàn CB chia sẻ

Công cụ này yêu cầu load os bằng file.signed được trích xuất ra từ file autoloader hoặc file debrick tải từ sachesi

Khi sử dụng công cụ có 2 tùy chon cho Z10-STL1 và không STL1 gồm ( Q10/Q5/Z30/STL2-4 )

Cách sử dụng :

1. Tải công cụ và giải nén theo link : Multiwipe n load v1.1

2. Sao lưu thiết bị của bạn

3. Tải về Phiên bản OS mà bạn muốn up cho điện thoại bằng file autoloader hoặc file debrick và file radio từ sachesi

4. File tải OS :
    - Đối với file debrick os và file radio tải về từ Sachesi,có đuôi.Zip các bạn giải nén ra sẽ được file.signed sau đó đổi tên file os thành os.signed và radio thì thành radio.signed

- Đối với file autoloader ,các bạn sử dụng Sachesi / Darcy tool trích xuất ra 2 file os.signed và radio.signed và đổi tên như trên

5. Copy hoặc move 2 file os.signed và radio.signed vào thư mục chứa công cụ SIC Multiwipe n Load 1.0 BB10 Only tải và giải nén ở bước 1.

6. Kết nối điện thoại của bạn với PC
    ( Lưu ý : nên gỡ bỏ ứng dụng của bên thứ 3 đã cài đặt và bỏ mật khẩu trên thiết bị của bạn) .

7. Chạy file SIC Multiwipe n Load 1.0 BB10 Only.exe. và thực hiện theo các hướng dẫn trong các lệnh hiển thị theo dấu nhắc.

P/S :
    Khi chạy công cụ sẽ wipe dữ liệu trước,khi quá trình wipe kết thúc sẽ hỏi bạn có load os không ( Y= có / N = không) Các bạn chon Y nhé,nếu chọn "N" tools sẽ kết thúc và thiết bị bạn sẽ k có OS.bắt buộc phải chạy lại tools từ đầu

Guest
    Autoload nó wipe sẵn rồi. Thích thì trải nghiệm thôi chứ không cần mấy. Tải về đã lâu nhưng chưa bao giờ dùng đến nó.

Nhưng có vấn đề không đúng là sau khi Autoloader rồi mà còn Wipe làm gì? Cái này không hiểu ý tác giả này muốn người dùng phải dùng công cụ này hay là gì nữa? Thật sự là dư thừa?

Trích dẫn Gửi bởi petertinh
    Autoload nó wipe sẵn rồi. Thích thì trải nghiệm thôi chứ không cần mấy. Tải về đã lâu nhưng chưa bao giờ dùng đến nó.
    Tại em thấy nhiều bạn autoloader xong vẫn wipe máy nên viết cái này thêm cho anh em

Nhưng có vấn đề không đúng là sau khi Autoloader rồi mà còn Wipe làm gì? Cái này không hiểu ý tác giả này muốn người dùng phải dùng công cụ này hay là gì nữa? Thật sự là dư thừa?
    Cái này nó wipe trước sau mới load os vào mà anh

Trích dẫn Gửi bởi hnd1710
    Cái này nó wipe trước sau mới load os vào mà anh
    Thừa thải một công đoạn em à.

Thừa thải một công đoạn em à.
    Biết là vậy,nhưng nhiều bạn có cái ý nghĩ up os xong phải wipe cho sạch dùng mới ổn,mà tác giả em nghĩ cũng như vậy)

Anh sau khi Autoloader là cài đặt lại từ đầu và dùng. Không Restore dùng thấy chả có vấn đề gì.
    Xin khẳng định lại là Autoloader là sạch sẽ nên không cần wipe.

Anh sau khi Autoloader là cài đặt lại từ đầu và dùng. Không Restore dùng thấy chả có vấn đề gì.
    Xin khẳng định lại là Autoloader là sạch sẽ nên không cần wipe.
    Vâng nhưng nhiều anh em chơi games vs dữ liêu nhiều nên up rom phải backup rồi restore mà anh,nên thôi kê cái này có thêm cho anh em nghịch

Thích hợp với mấy bác thích uprom xong rồi wipe thêm cái cho khỏi dín lỗi restore gì đó. E thì k đến. Toàn setup lại cho sạch sẽ :P

mợ hnd chịu khó phết =))

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 179
    Bài viết cuối: 18-05-2017, 06:46 PM
  2. FaceBox - Ứng dụng Facebook cho BB10 load rất nhanh và nhẹ
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 02-11-2016, 09:39 PM
  3. [Fix 100%] Lỗi app camera không load trên Stl 100-1 sau khi update OTA 10.2.0.415
    Bởi duchau2608 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 18-04-2014, 09:06 AM
  4. Xin Giúp: BDm không load được applications.
    Bởi luxcenvn123 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-10-2013, 11:37 PM
  5. Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 21-06-2011, 11:16 AM