Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chủ đề: Syn với Outlook

Guest
    Sync với cloud (email) luôn, chứ qua máy tính làm gì cho mệt ra bạn

Lạ nhỉ, mình dùng Microsoft Exchange và chẳng có vấn đề gì. Mail thì toàn nhận trước máy tính và các Smartphone khác, kể cả Windows Phone (Cả phòng, chỉ có mình dùng BB và luôn là người thông báo email cho cả nhóm). Danh bạ thì mình để 30mins Sync một lần. Danh bạ không thường xuyên lưu vì trong Outlook chỉ lưu danh bạ là email (các email liên quan trực tiếp tới công việc) nên không thêm nhiều lắm. Tuy nhiên, đảm bảo là không Sync sót bất cứ danh bạ nào.

P/S: Mình lưu các danh bạ cá nhân vào Gmail. Đây là thói quen từ ngày dùng OS 4.2 tới giờ Một email duy nhất để đồng bộ danh bạ, lịch cá nhân. Còn email công ty không bao giờ dính dáng tới... các việc cá nhân. Rất dễ để quản lý

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi bbvnNews
    Sync với cloud (email) luôn, chứ qua máy tính làm gì cho mệt ra bạn
    Email của mình dùng MS Outlook, và là email của cty bạn ơi.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi insight
    Outlook là cái ứng dụng client trên windows. Còn email công ty của bạn dùng là mail gì? Nếu dùng Exchange thì nó có hỗ trợ Sync danh bạ với cả cái app Outlook (trên máy tính bạn) và BB10 mà.

Ý bác ý nói là Danh bạ bạn nên Sync vào Cloud nào đó ý.

Riêng email, bạn nên tạo Rules cho nó để Sync các folder nào bạn muốn. Sync hết về cũng chẳng làm gì

Email thì Sync làm gì bác nhẻ? em chưa hiểu vì sao cần Sync email của BB với Outlook làm gì.

Em thì chỉ cần Sync cái Contact, và Calendar thôi, mà cái Contact thì BB10 (em đang dùng Q10) Sync chán phèo - nhập bên BB, Sync qua outllook thì không thấy, mình phải nhập lại bên Outlook, Sync lại thì xuất hiện 2 cái.

Email thì Sync làm gì bác nhẻ? em chưa hiểu vì sao cần Sync email của BB với Outlook làm gì.
    Bạn không hiểu ý mọi người nói rồi, ai chả biết bạn muốn đồng bộ danh bạ. Nói "qua email" vì các dịch vụ email như Gmail, Exchange, ... nó hỗ trợ quản lý cả Contacts chứ đâu phải chỉ mỗi email. Do vậy bạn hãy đồng bộ hết danh bạ lên cái Contacts của một trong các dịch vụ email đó để nó có thể dễ dàng sync với Outlook (trên máy tính) và BB10.

Hôm nay rãnh rãnh tí, và sẵn tiện viết ở đây, cố giải quyết vụ này co xong, search trên cụ gù - đúng là lỗi này rất nhiều, và cụ BB chỉ cũng đủ chỗ, lung tung luôn.

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Bạn không hiểu ý mọi người nói rồi, ai chả biết bạn muốn đồng bộ danh bạ. Nói "qua email" vì các dịch vụ email như Gmail, Exchange, ... nó hỗ trợ quản lý cả Contacts chứ đâu phải chỉ mỗi email. Do vậy bạn hãy đồng bộ hết danh bạ lên cái Contacts của một trong các dịch vụ email đó để nó có thể dễ dàng sync với Outlook (trên máy tính) và BB10.
    Okie, hiểu ý bác rồi.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Z10 có hỗ trợ mail outlook?
    Bởi otukore3888 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 04-01-2016, 12:32 PM
  2. Chuyển danh bạ từ Outlook sang BB87 - Lỗi "a profile for outlook is required"
    Bởi huongxinhf213 trong diễn đàn BlackBerry 87XX
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-11-2014, 12:16 AM
  3. {Help} Cài đặt Outlook Web Access cho Z10
    Bởi ncsmot718 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 20-05-2014, 10:03 PM
  4. Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 28-03-2013, 09:30 AM
  5. Vấn đề đồng bộ Blackberry >> Outlook
    Bởi hoangchau86 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2