Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    mình có sử dụng 1 con z10 mua chính hãng và 2 cái z10 cho mẹ mình và vợ mình thì bị led xanh.máy sử dụng bình thường mọi chức năng nhưng khi mình muốn up os lên 10.3.1 thì máy bị lỗi reset mất dữ liệu. mình đã thử rất nhiều bản room khác nhau nhưng vẫn không khắc phục được. nghe nói bản off sẽ cải thiện được điều này nên mình đợi ngày ban off ra mắt rất lâu rồi. xong sau khi bản off có mặt mình lại thất vọng lần nữa. không biết phải làm sao, có bạn nào biết thì chỉ giúp mình với.

Bạn cập nhật OTA hay Sachesi/Autoload? Z10 lỗi của bạn là model nào?

Mình up bằng autoload
    Và kết quả không như mong đợi, up xong không thấy thiết lập ban đầu là hiểu kết quả rồi hix

Trích dẫn Gửi bởi haidtne
    Mình up bằng autoload
    Và kết quả không như mong đợi, up xong không thấy thiết lập ban đầu là hiểu kết quả rồi hix
    Có thể bạn đang dùng Z10 STL100-3, phát hành bởi các nhà mạng Mỹ. Đó có thể là lý do mà hiện tại các thiết bị phát hành bởi các nhà mạng Mỹ chưa có OTA. Có thể bản cập nhật sau cho các thiết bị này sẽ khắc phục lỗi đó.
    • Phiên bản OS 10.3.1 vẫn phải phát hành thông qua nhà mạng

Trích dẫn Gửi bởi bbvnNews
    Có thể bạn đang dùng Z10 STL100-3, phát hành bởi các nhà mạng Mỹ. Đó có thể là lý do mà hiện tại các thiết bị phát hành bởi các nhà mạng Mỹ chưa có OTA. Có thể bản cập nhật sau cho các thiết bị này sẽ khắc phục lỗi đó.
    Có mấy người up qua OTA xác nhận là vẫn bị reset mà.

Trích dẫn Gửi bởi bbvnNews
    Z10 STL100-3 AT&T đây up lên cái ngon mà

Guest
    Bạn nên dùng rom dev 10.3.1.997, chỉ thiếu báo thức, danh bạ với assistant lỗi thôi. Còn cũng như os 10.3.1 bt. Mình q10 led xanh up ota hôm 19 đây, vẫn lỗi thôi

Guest
    Bạn nên dùng rom dev 10.3.1.997, chỉ thiếu báo thức, danh bạ với assistant lỗi thôi. Còn cũng như os 10.3.1 bt. Mình q10 led xanh up ota hôm 19 đây, vẫn lỗi thôi

Mình tin là sẽ sớm có bản rom sửa lỗi này, các bro nên đợi chút, đừng sốt ruột. Giờ bác Chen đang điên đầu về 2 lỗi sau: nháy màn trên PP và lỗi led xanh reset mất dữ liệu.

core os bắt buộc là 997 nếu muốn k lỗi nhé, kể cả cài radio mới nhất những tính năng kia vẫn thiếu thôi. Patch sửa lỗi ư! Mình cũng hy vọng nhiều lắm )

Trích dẫn Gửi bởi JuL
    Nếu dùng rom dev thì thiếu nhiều thứ, tốt nhất là bạn làm bản hybrid giữa radio 997 và apps của 2267. Hoặc lên hẳn 2267 luôn rồi cài đè radio dev 997 vào là được

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Pls, Z10 003 màn hình bị xanh , phải tháo pin khởi động lại...
    Bởi trinhvanvcu trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 28-06-2015, 10:49 AM
  2. Camera bị ám xanh phải ko ạ?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 20-03-2015, 12:55 AM
  3. Z10 khởi động có đèn Led xanh có phải là hàng dựng
    Bởi duhochanquocx3 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 139
    Bài viết cuối: 29-09-2014, 01:27 AM
  4. Uprom Z10 không gắn pin đèn xanh chớp ko up được.máy mở không lên và đèn đỏ chớp liên tục
    Bởi phongkaka_2211 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 09-12-2013, 11:50 AM
  5. Update BBM từ 5.x lên 7.x trên BB World bị ... màn hình xanh
    Bởi daotuanduy89 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 20-06-2013, 10:21 PM