Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18
    Tinh hình là em mới mua một con Z10 xách tay từ bạn, máy EU gắn sim vào là nghe gọi bình thường nhưng vì trong máy có những danh bạ và gmail cũ nên em muốn xóa hết. Em vào setting rồi wipe security, sau đó thì máy ko khởi động được nữa, chỉ hiện ra cái hình điện kết nối với laptop trắng đen. Mong mọi người giúp đỡ vì mới xài Blackberry đầu tiên nên ko bik cách làm...

Thời gian Wipe diễn ra khá lâu. Bạn kiên nhẫn chờ đợi, nên cắm sạc vào để tránh hết pin.

Bạn có thể tham khảo ở rất nhiều Topic đang có, cần thiết bạn nên Update OS cho nó luôn.

Chúc thành công!

Guest
    ý em là máy em bị dạng soft brick roi MOD oi ... no k boot vào dc ... Tháo pin ra khoi dong lai thì nó chỉ hien ra hình cái dt ket noi

Guest
    Đang có rất nhiều rom cho nó, bạn cứ download về và chạy thôi. Mình hiểu ý của bạn, nó vẫn đang Wipe máy đó, tuỳ thuộc vào data có trong máy mà nó Wipe nhanh hay chậm.

Bạn muốn nhanh thì cứ download rom về mà chạy!

Giờ bản nào ổn nhất vậy MOd ?

+ máy em đã cài BB link , driver nhận r . Có cần gì thêm để up rom k ạ ?

Bạn thân mến,

Nếu mình liệt kê tất cả ra đây rất dễ. Nhưng bạn nên qua mục Hệ Điều Hành BB10, ở đó có rất nhiều ý kiến hay, và chắc chắn bạn sẽ tìm ra lời giải một cách dễ dàng.

Hiện vừa ra bản Leak Z10 10.1.0.2342, bạn qua đó cùng thảo luận nhé. Và mình nghĩ, bạn nên download luôn về và Up cho máy của mình.

Không thấy chủ topic feed back. Chắc brick luôn cả hardware rồi....hí hí.

Bạn chủ thớt cứ mạnh dạn lên. Em cũng học hỏi anh em trên này, làm ngon lành

Bạn chủ thớt cứ mạnh dạn lên. Em cũng học hỏi anh em trên này, làm ngon lành

Chẳng hiểu sao mà máy z10 của e wipe cả nửa tiếng rồi mà chưa xong. không biết có bị sao không nữa

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Z30 security wipe 12 ngày :(
    Bởi vothianhbinhminh trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 04-08-2016, 06:50 PM
  2. Security wipe quá lâu trên Passport
    Bởi kebactinh51 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 20-06-2016, 10:46 AM
  3. Vấn đề về Security Wipe
    Bởi tinhtong86 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 10-10-2015, 06:10 PM
  4. Security Wipe hơn 12 tiếng vẫn chưa xong
    Bởi nguyễn quang trọng trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 18-07-2015, 02:48 PM
  5. Cần giúp đỡ gấp về Playbook sau khi Security Wipe
    Bởi perttyboy637 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 18-07-2014, 11:48 PM