Chỉ dành cho các máy up rom mới được qua OTA

Hiện tại mình đang dùng Z10 bản 002, mua được nửa năm, nửa năm vừa qua là chuỗi ngày up rom các loại, tinh chỉnh các kiểu để mỗi ngày không phải xạc cho em Z10 thân iu 2 lần/ngày (Có ngày còn hơn). Và cuối cùng, bí quyết để Z10 của e trở lên trâu bò lại quá ư đơn giản, hiện tại, em nó trụ được 20h với cường độ sử dụng lướt face 2,5 tiếng/ngày, web 2 tiếng/ngày, nghe gọi cỡ 10 cuộc/ngày (mỗi cuộc 1-3 phút), nhắn tin tẹt (vì ko đếm), zalo cỡ 30 phút/ngày và thỉnh thoảng rút ra, đút vào, mở lên theo thói quen J).

Quy trình: (Các bác đừng vặn em là tại sao nhá, vì em ếu biết, chỉ biết là làm như em đã làm xem sao):

1. Không sử dụng BlackBerry Link, Sachesi, uploader… để up rom lên bản mới nhất (quan trọng, vì up OTA sau)

2. Tất cả mọi thứ sau khi up được rom chả phải tắt cái gì sất, cứ mặc định mà chơi, vì Z10 của em đủ xài tới lúc phải cắm sạc lần sau.

Bước 1:

Autouploader bản thấp hơn bản mới nhất hiện tại. (Càng gần bản cao nhất càng tốt, để up OTA sẽ nhanh hơn)

Bước 2:

Sau khi up xong bằng Autouploader, thì up OTA lên bản mới nhất. (Bản hiện tại là 10.3.2.2876)

Bước 3:

Bước này áp dụng vì bản 2876 lỗi Runtime nên các bác copy đường link sau vào trình duyệt.

http://appworld.blackberry.com/webstore/content/39879918

(Chú ý: trình duyệt của máy BB, chứ ko phải của máy tính nhé). Sau khi chạy link này, WB sẽ mở và các bác tải bản sửa lỗi Runtime về máy, máy tự cài xong, hãy khởi động lại máy (khởi động lại thì mới hiệu quả).

Bước 4

Chiến mọi thứ bình thường, và máy có thời lượng pin cực kỳ ấn tượng.

Lý do: Có lẽ up OTA nên sẽ ổn định hơn.