Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14
    Em có em Z30v , nghịch dại Up lên 10.3.3 Dev , giờ em ko dùng máy nữa mà tặng lại nên có muốn thêm 1 BB ID khác để đăng nhập trên máy. Em đã Wipe và cả Autoload lại OS nhưng ko thể nào dùng BB ID mới lên đó cả. Đăng nhập BB ID cũ của em thêm vào từ lúc 10.3.2 thì ok.
    Vậy các bác cho em hỏi giờ em làm thế nào để đăng nhập dc BB ID mới trên em Z30 này ạ ? Vì khác BB ID nên ko restore dc file BackUp dc tạo ra bằng ID mới ạ

Bác tắt Bb Protect chưa. Tắt xong wipe rồi đăng nhập id mới vào

Bác kiểm tra như Bác Công Huy nói trên nhé.
    Nếu không vào Protect không tắt được thì lên trang Protect.blackberry.com rồi vào phần quản lý thiết bị xóa thiết bị kết nối đi rồi Wipe lại máy nhé.

Trích dẫn Gửi bởi mrchutchut_dbp
    muốn thêm 1 BB ID khác để đăng nhập trên máy
    Điều này là không thể nhé bạn, mỗi máy chỉ có thể đăng nhập 1 BBID tại mỗi thời điểm thôi. Nếu muốn đổi BBID khác, bạn phải tắt BlackBerry Protect, sau đó Security Wipe, rồi đăng nhập BBID mới lúc thiết lập lại máy sau khi wipe.

em đã Remove cả 2 thiết bị trên 2 BB ID rồi wipe cả 2 máy. nhưng trên z30v khi e đăng nhập BB ID khác vào vẫn báo dòng chữ " The Blackberry Protect anti - Thèft feature is on. Please sign in with the Blacberry ID that was used to setup this device

Trích dẫn Gửi bởi mrchutchut_dbp
    Remove cả 2 thiết bị trên 2 BB ID
    Remove trên máy hay trên web thế bác. Nói chính xác đi.

Có lẽ nào 10.3.3 lỗi vụ remove protect ko?

Guest
    ID mới không restore được dữ liệu của ID cũ nhé.

Guest
    trên thiệt bị protect đã tắt. để chắc ăn hơn , e truy cập vào protect.blackberry.com , đăng nhập 2 tài khoản bb id rồi xóa hết thiết bị đính kèm vào 2 tài khoản đó đi. sau đó em tiến hành wipe lại máy. nhưng vẫn ko điền chéo tài khoản cho nhau dc. máy nào đi với tài khoản đó từ 10.3.2

Bạn thử on - off BBprotect trên máy rồi vào trong Security Wipe xem thử (thử nhiều lần), chỉ khi nào máy báo nhập chữ "blackberry" để Wipe thì khi đó bạn mới OUT đc ID trên máy ra, còn nếu báo 'Antitheft feature is on' thì BBID vẫn còn nằn trên máy sau khi bạn Autoload.
    Hôm trước mình cũng phải thử cả buổi mới out đc BBID trên 10.3.3 để thay ID, còn bây giờ thì không thể nào on đc BBprotect lên đc. Bật On lên, quay vô thì thấy nó đã Off (dù lúc on - off nó vẫn bắt nhập pass).
    Tính năng BB Protect trên 10.3.3 dev này xem như vô dụng!
    Trong tất cả các bản Dev mình đã thử qua thì đây là bản tệ nhất, hối hận khi đã cài nó vô!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối