Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39

Trong những năm gần đây, nhiều Chính phủ trên thế giới có vẻ như muốn can thiệp sâu hơn vào "quyền riêng tư" của người dân. Gần đây, một công dân Canada có tên Alain Philippon đã phải đối mặt với một án phạt 1 năm tù giam và bị phạt tiền 25.000 USD vì từ chối cung cấp

mật khẩu cho cảnh sát để mở khóa chiếc

BlackBerry của mình.

Philippon bị cáo buộc là đã "cản trở" công việc kiểm tra an ninh chuyên sâu của các quan chức biên giới tại sân bay Halifax. Sau khi ông từ chối cung cấp mật khẩu để cán bộ Hải Quan Biên Giới (Border Agency Services - CBSA) mở khóa chiếc điện thoại của mình khi ông trở về Canada từ Cộng hòa Dominican và đã bị bắt giữ.

Theo như cán bộ CBSA cho biết:

Philippon từ chối cung cấp mật khẩu để mở khóa thiết bị BlackBerry, điều này làm cản trở đến quá trình thực thi nhiệm vụ của chúng tôi
    Ông bị buộc tội theo mục 153,1 (b) của Luật Hải quan. Sau khi được cho tại ngoại và đã bị mất quyền sử dụng chiếc BlackBerry của mình, Philippon sẽ phải có mặt tại tòa án vào Tháng 5 tới đây và phải đối mặt với án tù tới một năm và 25.000$ tiền phạt.

Phát biểu lại với các phương tiện truyền thông Philippon cho biết ông sẽ chiến đấu đến cùng vì việc của ông làm là bảo vệ dữ liệu cá nhân của mình, điều đó là hoàn toàn hợp pháp.

Một cán bộ của CBSA đã trả lời lại Email của CBC như sau:

Tất cả các cán bộ của chúng tôi đã được đào tạo kỹ lưỡng trong các kỳ kiểm tra để có thể giải thích và đặt câu hỏi rõ ràng cho người dân. Công việc của các bộ này là sẽ tim hiểu những dấu hiệu cho thấy sự vi phạm và kiểm tra để đảm bảo an toàn trong việc vận chuyển hàng hóa.
    Kể từ khi luật này được áp dụng thì Philippon có lẽ là người đầu tiên bị kiểm tra và bị bắt giữ vì phạm luật.

Tuy nhiên, theo giám đốc Viện Luật và Công nghệ tại Trường Đại học Luật Dalhousie nói với CBC rằng "việc đặt một câu hỏi mà không được trả lời thì sẽ không bị khởi tố tại Canada, cho dù họ có đủ thẩm quyền để bắt buộc bạn bàn giao mật khẩu điện thoại của bạn"

Thế mới biết nếu bị tóm mà bạn không khai báo mật khẩu chiếc BlackBerry của mình thì cảnh chỉ có ngồi nhìn và bó tay...
    Theo N4BB

View more random threads:

Đang đặt mật khẩu cho PP của minh, ko biết quên mật khẩu có bị vợ hoặc công an cho vào tù ko nhỉ!

Haha, chỉ có ở bb.

hỏi bác Chen chắc bác ấy biết

Trích dẫn Gửi bởi B0mb0m.8800
    hỏi bác Chen chắc bác ấy biết
    Bác Chen cũng không biết đâu. Vì BlackBerry đâu thể can thiệp được @@

Với chiêu mật khẩu ảnh này mà thằng cty mất cái sony với mình

Trích dẫn Gửi bởi brian81090
    Bác Chen cũng không biết đâu. Vì BlackBerry đâu thể can thiệp được @@
    bác có ở chung với bác Chen ko mà biết. \/. ko nên tin tưởng nhiều đâu. ngta biết cách đặt pass thì cũng biết gỡ chứ

Trích dẫn Gửi bởi bùiđăng
    Với chiêu mật khẩu ảnh này mà thằng cty mất cái sony với mình
    Cụ thể ntn bác?

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi B0mb0m.8800
    bác có ở chung với bác Chen ko mà biết. \/. ko nên tin tưởng nhiều đâu. ngta biết cách đặt pass thì cũng biết gỡ chứ
    Chưa chắc là biết cách đặt pass thì có thể gỡ dc nha bác, như mega.co.nz nếu không có key ( không phải pass) của người dùng thì chính mega.co.nz cũng không thể nào xem dc dữ liệu của người dùng đấy đâu hồi đó mình có đọc ở đâu đó là BlackBerry mã hóa rất cao nên chính BlackBerry nếu không có 1 thứ j đó ( không nhớ là cái j ) nằm chính trên máy người dùng thì họ cũng không có cách để giải mã.

Trích dẫn Gửi bởi romeo1590
    Chưa chắc là biết cách đặt pass thì có thể gỡ dc nha bác, như mega.co.nz nếu không có key ( không phải pass) của người dùng thì chính mega.co.nz cũng không thể nào xem dc dữ liệu của người dùng đấy đâu hồi đó mình có đọc ở đâu đó là BlackBerry mã hóa rất cao nên chính BlackBerry nếu không có 1 thứ j đó ( không nhớ là cái j ) nằm chính trên máy người dùng thì họ cũng không có cách để giải mã.
    thuật toán nào cũng có lổ hổng thôi, vấn đề là tìm ra trong bao lâu, và có cơ chế nào bảo về ngược để chống lại cái tìm ra hay không thôi. Cái này phụ thuộc vào trình độ và cái tâm của người tạo ra thôi, nhưng chắc BB sẽ chọn cách bảo vệ tuyệt đối chứ không thèm để dành lổ hổng rồi

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 27-09-2016, 08:43 PM
  2. TGrape Lock [UPDATE v1.4.2] - Khóa bàn phím và khóa ứng dụng bằng mật khẩu
    Bởi surisuri664 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 09-08-2015, 08:36 AM
  3. Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 09-04-2013, 12:27 AM
  4. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 11-03-2013, 12:16 PM