Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 100
    Biết bbvietnam đã lâu nhưng toàn xem chứ ít bình loạn. Nay lên được Z10 có vài dòng cảm xúc cho anh em Mong đừng chê quá!

Trứơc xài BlackBerry 9900 nghe nhạc đã phê lòi rồi. Từ khi bác legentear đăng bài Cảm nhận âm thanh trên Blackberry Z30 càng làm tim em xao xuyến. Giấc mơ lên đời BlackBerry trỗi dậy mạnh mẽ hơn bao giờ hết!

Sau nửa tháng lăn lộn rao vặt bán đổ bán tháo 9900 và ngày 18/10 vừa qua, em đã gả thành công em 9900 thân yêu với giá chỉ 3 triệu 900 nghìn (lòng đau như cắt các bác ạ). Tuy đau nhưng niềm hạnh phúc lúc lên đời máy làm em quên cả đau sau 5 giây

Tí ta tí tỏn lục lọi lăm le cả chục thương gia, từ Quang3G đất Hà Nội, Di Dộng Pro đất Sài Thành... Em quan niêm đã lên thì lên hẳn chính hãng cho máu, cho đã và cho sướng (dù em biết chắc chắn khó có đủ cmn tiền :P khi chỉ bán mỗi em 9900)

Vì ý định lên hẳn chính hãng nên Z30 bỗng xa tầm với (trên chục củ) mà em cũng bỗng dưng "yêu" bác berryking với combo Z30 + Sennheiser HD 429 của bác ấy mới thốn chứ Thế là đi làm thêm, đi "buôn", đi "cò" ... để mong có đủ 14 củ lụm hẳn bộ đôi toé lửa của bác King.

Và rồi ngày hôm qua, khi vừa tích cóp đủ 9 triệu chẵn, em bỗng thấy bác berryking ra thêm combo Z10 +

Sennheiser HD 219
    thì em gục hoàn toàn các bác ạ. Xúc ngay và luôn, không đợi nổi Z30 rồi (chết vì dại ... BlackBerry)

Chính thức 14h chiều nay em nhận hàng của bác ấy, một cặp đôi hoàn hảo đối với em. Ở trên là vài dòng về quá trình tìm hiểu và cưới em

BlackBerry Z10 của em, bây giờ khi đã trên tay, em xin có vài dòng nhận xét về âm nhạc với cặp Z10 + Sennheiser 219 của em giống bác legentear
    • Loa Ngoài:
    Loa ngoài Z10 thì không hoàn toàn tuyệt vời, bật lên nghe khá nhỏ, có lẽ do em ấy chỉ có 1 loa thôi. Tuy vậy âm thanh xuất ra từ loa rất trong và trung thực. Độ lớn thì kém do chỉ có 1 loa đã nói trên nên khá nhỏ, chắc lên Z30 sẽ cải thiện nhiều. Mà em cũng chả thích loa ngoài Z10 nên cảm xúc lắng chút vậy thôi!
    • Headphone
    Thử với tai nghe Sennheiser HD 219 tặng kèm thì âm ra khác hẳn, không tạp âm, bass tốt. Có lẽ với driver tai cỡ này Z10 kéo vừa sức nên âm đổ ra rất trong, ấm. Hoan hô bác berryking rất sáng suốt khi chọn em 219 này đá cặp với Z10, vừa sức, đều nhau, âm thanh trong suốt không bể, nghe nhạc vừa đủ phê cho các tín đồ BlackBerry mê âm nhạc nhưng di chuyển nhiều.

Mình thử cắm tai nghe vào Amply và nghe thử cùng bài hát, cùng âm lượng thì không khác nhiều khi nghe trên Z10. Điều đó cho thấy driver Sennheiser HD 219 là vừa sức cho Z10 kéo thoải mái và mình không đòi hỏi gì thêm ở bộ đôi này.

Thử tiếp tai nghe Sennheiser HD 219 với HTC One 32Gb của vợ thì chất âm nghe to hơn, không rõ âm, không trong bằng khi nghe trên Z10. Vấn đề này thì chưa hiểu tại sao? Xin đừng bảo em đánh giá phiến diện chủ quan vì là fan BlackBerry nhé, hãy thử cắm tai nghe và cảm nhận

Với em, tầm tiền này và cặp đôi này là hoàn hảo "trên mọi tư thế", còn các bác thì sao?

View more random threads:

Chỉ có 1 từ: sướng

Quá rẻ cho một bạn trẻ, hết đường bắt bẻ, cười như nắc nẻ.

Guest
    Vài bữa bác nào thêm cái Q10 với Shen luôn cho hết bộ BB10 nhỉ :P
    Ngoài Vicom thèng Smartcom cũng để anh em test BB bằng Shen ko àh, có mục đích, có mục đích hết...

Chúc mừng bác, nghe nhạc trên BlackBerry 10 là tĩ tã rồi, ngon lành!
    Ngoài lề tí: mua Z10 black nhìn sang hơn White, con White của em nham nhở lắm rồi.

nghe trên Playbook rất chi là sướng do có 2 loa ngoài. Chờ được trên tay em Z30 để so sánh Z10 thì em thấy cũng tạm ổn

Trích dẫn Gửi bởi ghostbb
    nghe trên Playbook rất chi là sướng do có 2 loa ngoài. Chờ được trên tay em Z30 để so sánh Z10 thì em thấy cũng tạm ổn
    Bác ở đâu em mang z30 cho bác thử )

vãi , em nghe bằng mx880 thì z10 còn thua cả one s nữa mà .

Nói thật em thấy chắc do mấy bác chỉ phiến diện. Các bác đã thử tai loại khác chưa. Trên z10 thì ko có equalizer, toàn nghe tự động thì nó phù hợp với tất cả các loại nhạc? Hay là mang cái tai on ear kín kín rồi bật nonstop, track house rồi bảo là hay, bass vừa

Trích dẫn Gửi bởi bactwan
    Nói thật em thấy chắc do mấy bác chỉ phiến diện. Các bác đã thử tai loại khác chưa. Trên z10 thì ko có equalizer, toàn nghe tự động thì nó phù hợp với tất cả các loại nhạc? Hay là mang cái tai on ear kín kín rồi bật nonstop, track house rồi bảo là hay, bass vừa
    Bạn không đọc kĩ đây chỉ là cảm nhận cá nhân à! Chủ topic chia sẻ cảm nhận và cảm nghĩ cá nhân chứ có gì đâu mà nói nặng thế

Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Crusade Of Destiny - Cuộc phiêu lưu của số phận - Game nhập vai cho PlayBook
    Bởi tramanhdanang957 trong diễn đàn Trò chơi - Games trên PlayBook
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 12-05-2013, 03:26 PM
  2. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 12-04-2013, 03:42 PM
  3. Roboto HD - Cùng tham gia vào chuyến phiêu lưu với chú Robot!
    Bởi hongphuc.77490 trong diễn đàn Trò chơi - Games trên PlayBook
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 22-07-2012, 02:40 PM
  4. Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 06-07-2012, 10:26 PM
  5. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 01-12-2011, 02:09 AM