Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60

Email là một tiện ích không thể thiếu đối với hầu hết người dùng BlackBerry, và nó cũng là một trong những điểm mạnh, điểm đặc trưng của BBOS với dịch vụ Pushmail nổi tiếng. Mặc dù trên BB10 không dùng BIS, nhưng mọi người vẫn có thể Pushmail thông qua IMAP hoặc Exchange ActiveSync.

Và hôm nay mình giới thiệu một tính năng rất hấp dẫn trong trình quản lý Email trên BlackBerry 10, và đây là tính năng mình thấy trên bản OS 10.2.1.1055 (không biết ở OS 10.2.0 đã có chưa). Đó là khả năng tự động dàn lại trang phần chữ (text) khi ta phóng to/thu nhỏ (

zoom), giúp ta dễ dàng đọc nội dung email mà không phải cuộn sang trái, sang phải màn hình.

Chúc các bạn cuối tuần vui vẻ, và tìm thấy nhiều điều thú vị khác nữa trên chiếc BlackBerry thân yêu!

Hehe, os 7 có tính năng này lâu rồi nè

Có nghĩa là lúc zoom lên mình cũng chỉ kéo lên xuống để đọc chứ không cần sang trái phải đúng không bác? Nếu thế thì os7 cảm ứng cũng có.

Trích dẫn Gửi bởi boybl1990
    Hehe, os 7 có tính năng này lâu rồi nè
    OS 7 là quá hoàn hảo về khoản Email rồi mà bạn

Hình như bb10 là pullmail chứ k phải pushmail. Mình thấy trong phần set mail có cho chỉnh khoảng thời gian bao nhiêu phút để quét mail 1 lần.

Trích dẫn Gửi bởi whoami1984
    Hình như bb10 là pullmail chứ k phải pushmail. Mình thấy trong phần set mail có cho chỉnh khoảng thời gian bao nhiêu phút để quét mail 1 lần.
    Bạn dùng POP3 thì sẽ là Pull mail, còn nếu dùng qua IMAP thì vẫn pushmail đó bạn. Bạn không thấy mail về ngay lập tức à? Hay bạn đang cài đặt email qua POP3?

Guest
    Dùng BB mà ko dùng email thì thỏi rồi lươm ơi.
    Push mail trên os 7 là nhất.
    Trên bản 10. 2. 1 này có thêm 2 nút fw / black để xem nội dung của cùng 1 subject. Khá hay. Nhưng mà load mail hơi chậm.

Guest
    Nhưng mà từ hồi up lên bản này mình config mail IMAP không được mới đau chứ, mình toàn bị lỗi " An unexpected problem occurred with....Some features may not be working correctly" . Mà với thông số này thì các bản trước mình đều config thành công hết. Mọi người có cách giải quyết nào không vậy?

Có một điều là để ngôn ngữ tiếng việt thì chưa bao giờ mình setup email thành công, phải chuyển qua ngôn ngữ tiếng anh, mà... thì....

Với bản nào em cũng setup thành công mà bác peaceful? Quan trọng là nó nhanh hay chậm thôi ah.

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Dọn các foder email không dùng trong ứng dụng email trên bold 9930
    Bởi chamhetsms trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 08-10-2015, 10:32 PM
  2. Android Email - Quản lý Email trên BlackBerry PlayBook OS 2
    Bởi taipro1993ne trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 15-07-2015, 10:10 PM
  3. Không thể zoom đa điểm với ứng dụng Google Maps v4.5.3 trên Torch 9800...
    Bởi trankhoa12 trong diễn đàn BlackBerry Torch 9800
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 11-11-2013, 10:44 PM
  4. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 18-01-2013, 06:02 AM
  5. Compose Email - Phần mềm giúp bạn soạn thảo Email nhanh hơn và tiện hơn trên PlayBook
    Bởi thaitruong10 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 28-04-2012, 02:56 PM