Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Như chúng ta đã biết, BlackBerry 10 sẽ không dùng BDM, thay vào đó, BlackBerry đã phát hành một công cụ mới để giúp bạn có thể quản lý, đồng bộ dữ liệu giữa máy tính với BlackBerry 10, đó chính là BlackBerry Link.

Mặc dù có vai trò gần giống như BDM trước đây, nhưng BlackBerry Link được thiết kế lại hoàn toàn, từ giao diện đến cách thức/cơ chế làm việc. Do vậy bài viết này sẽ giới thiệu qua về ứng dụng mới này cho anh em lần đầu làm quen.

Tải BlackBerry Link về và cài đặt tại đây: BlackBerry Link đã sẵn sàng cho người dùng BB10 tải về máy tính

Sau khi cài đặt xong, chạy BlackBerry Link lần đầu nó sẽ yêu cầu bạn cài đặt một số thông tin. Đầu tiên là đặt tên cho máy tính (thường nó sẽ lấy Hostname của máy tính luôn), chọn nguồn đồng bộ nhạc
    Đăng nhập BlackBerry ID. Chú ý: bạn cần đăng nhập đúng theo BlackBerry ID mà bạn đang sử dụng trên BB10 nhé.
    Sau khi đăng nhập thành công, BBLink sẽ tự động biết thiết bị BB10 nào của bạn đang gắn với BBID vừa đăng nhập
    Kết nối BB10 với máy tính để bắt đầu khám phá xem BBLink làm được những gì

Nếu BB10 có đặt mật khẩu, bạn sẽ được yêu cầu nhập mật khẩu để BBLink có thể kết nối tới BB10 của bạn
    Đăng nhập thành công, BBLink sẽ liệt kê toàn bộ những thứ liên quan đến Tài liệu và Multimedia trên máy tính của bạn có thể dễ dàng đồng bộ với BB10.
    Bạn có thể đồng bộ toàn bộ 1 thư mục trên máy tính sang BB10, hoặc có thể đồng bộ riêng từng file
    Có thể Backup/Restore dữ liệu của BB10
    Tham khảo thêm: Làm cách nào để chuyển dữ liệu từ các thiết bị chạy BB OS cũ sang BlackBerry Z10 ?

Có thể dùng được cho OS 7.1 trở xuống ko nhỉ?

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi berri
    Có thể dùng được cho OS 7.1 trở xuống ko nhỉ?
    @berri: đã đề cập trong bài Làm cách nào để chuyển dữ liệu từ các thiết bị chạy BB OS cũ sang BlackBerry Z10 ? (đã có link ở cuối bài #1), BBLink chỉ dùng để Backup dữ liệu của các dòng BB OS 7.1 trở xuống thôi.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    @berri: đã đề cập trong bài Làm cách nào để chuyển dữ liệu từ các thiết bị chạy BB OS cũ sang BlackBerry Z10 ? (đã có link ở cuối bài #1), BBLink chỉ dùng để Backup dữ liệu của các dòng BB OS 7.1 trở xuống thôi.
    Đó là dùng bblink để restore dữ liệu từ OS cũ sang BB10. ý e hỏi là có thể dùng BBlink với các máy OS cũ như BDM ko.

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi berri
    Đó là dùng bblink để restore dữ liệu từ OS cũ sang BB10. ý e hỏi là có thể dùng BBlink với các máy OS cũ như BDM ko.
    Không nên chỉ đọc tiêu đề, đọc kỹ bài viết thì bạn đã có câu trả lời. Và ngay ở post #3 mình cũng trả lời rồi mà.

Cái pic đầu tiên nhìn con laptop đẹp ghê
    Không biết là máy j :-/

Bác VNBB cho mình hỏi nhờ là
    Cái Blackberry Link này có thể dùng để setup phần mềm cho BB10 giống như công việc mà BDM làm cho OS 7 trở xuống không ạ?

Trích dẫn Gửi bởi tungquyen
    Bác VNBB cho mình hỏi nhờ là
    Cái Blackberry Link này có thể dùng để setup phần mềm cho BB10 giống như công việc mà BDM làm cho OS 7 trở xuống không ạ?
    @tungquyen: Không bạn ah, với BB10 thì việc cài ứng dụng sẽ giống như trên PlayBook, chỉ có thể Tải trực tiếp từ BlackBerry World hoặc Side-load file bar bằng

vnPButils thôi

Nhìn 2 con máy này thích quá cơ, bác VNBB cho em hỏi con laptop đó có phải là Dell Adamo ko ạ

Trích dẫn Gửi bởi anbu149
    Nhìn 2 con máy này thích quá cơ, bác VNBB cho em hỏi con laptop đó có phải là Dell Adamo ko ạ
    @anbu149: hình đó là của BlackBerry, không phải của mình nên không rõ con laptop là con gì

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 19-05-2014, 04:28 PM
  2. Link Shrink - Rút ngắn Link URL và chia sẻ dễ dàng
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 03-03-2014, 09:25 PM
  3. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 13-11-2013, 12:15 PM
  4. Link converter APK->BAR và 1 số link download trực tiếp file APK
    Bởi vbnty.ndca trong diễn đàn Trò chơi - Games trên PlayBook