Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Guest

Như các bạn đã biết thì trên

OS 10.3.1 thì BlackBerry đã cho gán phím tắt cho các thiết bị BlackBerry 10 hỗ trợ bàn phím QWERTY theo cách riêng của bạn. Điều này giúp người dùng truy cập vào các tính năng, hay các ứng dụng trên BlackBerry 10 nhanh hơn mà không cần phải qua các thao tác thông thường. Hôm trước, mình cũng đã đề cập đến Top 10 Keyboard Shortcuts trên BlackBerry Classic. Hôm nay, mình xin nói thêm về một vài Shortcut nữa trên

BlackBerry Classic nói riêng và các thiết bị BB10 hỗ trợ bàn phím QWERTY nói chung bao gồm BlackBerry Q5/Q10/Passport.

Trước hết để gán phím tắt các bạn tiến hành theo các bước như sau:

Trên HomeScreen, bạn bấm và giữ một phím nào đó. Nếu phím này được mặc định cho một ứng dụng nào đó thì nó sẽ vào ứng dụng đó. Nếu chưa thì bạn nhận đuợc thông báo sau:

Bạn chọn "Yes" và tiến hành cài phím tắt cho riêng mình. Hoặc các bạn cũng có thể vàoSettings --------> Shortcuts and Speed Dial để cài đặt:

Lúc này bạn sẽ thấy danh sách tất các các phím tắt đã được mặc định cho một vài ứng dụng. Nếu ban không thích mặc định như vậy bạn có thể thay đổi nó theo ý của bạn.

Bạn có thể mở các ứng dụng mặc định theo HDH OS 10.3.1 theo các phím tắt sau:

• BlackBerry Hub
    In a list of messages:

In a message:
    • Browser
    • Calendar app
    • Clock App:
    • Contacts app:
    • Typing:

Lưu ý:
    Một số phím tắt có thể không có sẵn tùy thuộc vào ngôn ngữ mà bạn sử dụng.

Theo: BlackBerry Blogs

Cảm ơn bài viết rất chi tiết!

Vẫn không bằng BBOS được

BB10 là phải đè phải ko các bác? Em xài BB0S thì chỉ cần ấn là mở, rất nhanh.

Guest

Trích dẫn Gửi bởi mykero
    Đúng rồi bạn phải đè một tí thì nó mới lên

Trích dẫn Gửi bởi mykero
    Đúng rồi bạn phải đè một tí thì nó mới lên

Guest
    em rất thích nhưng anh rất tiếc.............vì..........không có clacssic để thử.......

em rất thích nhưng anh rất tiếc.............vì..........không có clacssic để thử.......

Trích dẫn Gửi bởi mykero
    Chỉ phím tắt ở Home Screen thì mới phải nhấn và giữ 1s, vì nhấn không thì nó sẽ gọi BB Assistant. Còn trong các ứng dụng thì chỉ cần nhấn 1 cái là được.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 06-02-2015, 03:50 PM
  2. [Video] Top 10 Keyboard Shortcuts trên BlackBerry Classic
    Bởi trong diễn đàn Tổng quan về BlackBerry 10
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 06-02-2015, 11:46 AM
  3. Giới thiệu và hướng dẫn sử dụng NFC Shortcuts trên Blackberry 7
    Bởi huhoho2520 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 20-08-2013, 01:36 PM
  4. BlackBerry Q10 sẽ có Action Bar nhỏ hơn, Keyboard Shortcuts và Bright/Dark Theme
    Bởi linguyen2g trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 25-03-2013, 02:26 PM
  5. [Video] Trên tay BlackBerry Playbook Mini Keyboard!
    Bởi trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 30-03-2012, 10:23 AM