Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Bạn có thường dùng tính năng

khóa thiết bị (đặt mật khẩu khóa máy) không? Nếu có chắc bạn cũng muốn đặt một thông điệp trên

màn hình khóa của chiếc BB10 của mình. Tính năng này chắc nhiều người đã biết, và có thể một số bạn mới dùng chưa biết nên mình cứ mạo muội viết bài này cho mọi người ai chưa biết thì tham khảo

Cài đặt thông điệp cho màn hình khóa
    • Từ màn hình chính Homescreen, vuốt từ trên mép màn hình xuống
    • Chọn Settings (Cài đặt) và chọn tiếp Security and Privacy (Bảo mật và riêng tư)
    • Chọn Lock Screen
    • Nhập thông điệp bạn muốn hiển thị vào ô Lock Screen Message
    Sau khi hoàn thành, mỗi khi bạn khóa thiết bị của mình, màn hình khóa sẽ xuất hiện thông điệp bạn đã nhập vào bên trên. Và nếu muốn thay đổi, bạn chỉ cần làm tương tự như trên, hoặc xóa hết thông điệp đó đi nếu không muốn dùng nữa.

Và nếu các bạn đã cập nhật lên OS 10.3.2 thì nên bật tính năng BlackBerry Protect với khả năng

anti-theft giúp bảo vệ thiết bị của bạn tốt hơn.
    • Tham khảo: Bạn đã thử tính năng "chống trộm" (Anti-theft) trên OS 10.3.2 chưa?

Từ khi lên 10.3.2 thông điệp của mình trên màn hình khoá là " ai lấy điện thoại này cũng không dùng được " hihi.

Khi dùng BB mình sợ nhất là nếu ngất xỉu ở dọc đường thì không ai có thể mở điện thoại của mình và gọi cho người thân được. Cháu mình đã rơi vào trường hợp như vậy với 1 em 8820. Cuối cùng sau khi tỉnh lại ở BV nó tự gọi cho người nhà, may mà xe máy có người tốt bụng cất giùm không mất.

Trích dẫn Gửi bởi hoaimoc
    Khi dùng BB mình sợ nhất là nếu ngất xỉu ở dọc đường thì không ai có thể mở điện thoại của mình và gọi cho người thân được. Cháu mình đã rơi vào trường hợp như vậy với 1 em 8820. Cuối cùng sau khi tỉnh lại ở BV nó tự gọi cho người nhà, may mà xe máy có người tốt bụng cất giùm không mất.
    Mình cũng nghĩ điện thoại phải có chế độ cài đặt 1 số được gọi là emergency number chứ không chỉ là 911 với 120 nữa

Nên cần đặt thông điệp khoá màn hình là "Gọi điện thoại cho người thân theo số abcxyz" nhỉ

đã làm từ thời BBOS. CƠ mà mesage hơi ngắn ko đủ nội dung, tên, so dien thoai, dia chỉ. Và khi có Event thì nó sẽ rối phần thông nên mình làm theo cách của mình là add thông tin của người thân vào dưới tấm hình rồi set lam Lock Screen

Trích dẫn Gửi bởi BlueSky2008
    đã làm từ thời BBOS. CƠ mà mesage hơi ngắn ko đủ nội dung, tên, so dien thoai, dia chỉ. Và khi có Event thì nó sẽ rối phần thông nên mình làm theo cách của mình là add thông tin của người thân vào dưới tấm hình rồi set lam Lock Screen

View attachment 22878
    Cách này hay

Hình như các đời BB đều có chế độ hiển thị thông tin như thế này trên màn hình khóa mà nhỉ?#:-s

Thiết lập thông tin mà tay nó rung rung, suy nghĩ mung lung như biết sắp có biến cố xảy ra, haiya ~X(

Làm như các cụ thì hơn. Làm hẳn 1 cái thẻ ghi tên sđt các con để trong ng nhỡ có làm sao thì ngta còn biết lối gọi ng nhà.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. TGrape Lock [UPDATE v1.4.2] - Khóa bàn phím và khóa ứng dụng bằng mật khẩu
    Bởi surisuri664 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 09-08-2015, 08:36 AM
  2. Tính năng mở khóa trên Blackberry 10
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 01-07-2014, 09:38 AM
  3. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 11-03-2013, 12:16 PM