Trang 1 của 14 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 140
    BlackBerry đã trang bị sẵn tính năng

BlackBerry Protect ngay trong hệ điều hành

BlackBerry 10, nó không còn là một ứng dụng cài thêm như trên BBOS 7.1 trở về trước nữa. BlackBerry

Protect bao gồm các tính năng có thể giúp bạn tìm thấy thiết bị BlackBerry 10 của bạn cũng như bảo vệ dữ liệu trên điện thoại của bạn nếu bạn nghi ngờ rằng thiết bị của bạn đã bị mất hoặc bị đánh cắp.

Các chức năng mà BlackBerry Protect có thể hỗ trợ bạn trên BB10:
    • Xem vị trí thiết bị BlackBerry của bạn trên bản đồ
    • Phát ra âm thanh lớn trên thiết bị BB của bạn (khi bạn chọn chức năng này thì thiết bị BlackBerry của bạn sẽ phát ra âm thanh liên tục và không thể tự tắt, có thể giúp bạn tìm máy trong trường hợp để quên ở đâu đó trong phòng và không thể tìm ra)
    • Gởi tin nhắn tới thiết bị
    • Khoá máy từ xa
    • Xoá dữ liệu trên máy (wipe data)
    Ví dụ, bạn đang ở công ty và không thấy điện thoại của mình đâu, điều bạn cần làm là đăng nhập vào BlackBerry Protect qua trang web http://protect.blackberry.com bằng BlackBerry ID của bạn và bạn có thể xem và biết được vị trí chiếc điện thoại của bạn trên bản đồ. Giả sử bạn thấy nó đang ở vị trí tại ngôi nhà của mình, bạn lái xe về nhà và vẫn không thể tìm thấy điện thoại của mình. Việc tiếp theo bạn có thể làm là tiếp tục đăng nhập vào trang web BlackBerry Protect một lần nữa và ra lệnh từ xa cho điện thoại của bạn phát ra âm thanh lớn (loud sound), và lúc đó bạn sẽ phát hiện thấy nó giữa các tấm đệm ghế tại phòng khách. Đây là một ví dụ tuyệt vời để thấy lý do tại sao chúng ta yêu thích chức năng BlackBerry Protect, một tính năng giúp cho bạn và tôi tiết kiệm được thời gian và tiền bạc!

<div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/wIeB8b8wTvQ?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>
    Xem trên Mobile</div>
    Ngoài ra, nếu điện thoại của bạn bị đánh cắp, bạn có thể thông qua trang web BlackBerry Protect gửi một message đến thiết bị của bạn, có thể thiết lập mật khẩu hoặc thậm chí là wipe (xóa sạch) dữ liệu từ xa.

Nếu bạn dùng BBOS 7.1 trở xuống, BlackBerry Protect còn làm được nhiều hơn thế, các bạn có thể tham khảo 5 lý do bạn nên sử dụng Blackberry Protect !!!

Để thiết lập và sử dụng được chức năng BlackBerry Protect trên BlackBerry 10, bạn cần làm các bước sau:
    • Từ màn hình Home, vuốt từ trên xuống và chọn Settings
    • Chọn tiếp BlackBerry Protect
    • Đặt BlackBerry Protect thành On

Vụ này tác giả bài viết có lẽ có kinh nghiệm. Không biết ứng dụng hiệu quả thế nào?

Trích dẫn Gửi bởi wetfoot
    Vụ này tác giả bài viết có lẽ có kinh nghiệm. Không biết ứng dụng hiệu quả thế nào?
    Hehe, có 1 số trường hợp exception mà bác, ví dụ Điện thoại để vào nơi cách âm quá tốt khiến loud sound mất tác dụng

Hay như anh bạn em để Z10 đúng chỗ mất sóng khiến em nó "mất tích" trên BlackBerry Protect

Các bác cho em hỏi. Z10 của em báo là "Chưa thể kết nối với dịch vụ BlackBerry Protect". Em không thể bật dịch vụ này được dù đã bật hết dịch vụ vị trí ở phía dưới. Em không rõ tại sao lại thế. Các bác giúp em với ạ >&lt;

các os6 cài cài này phải có bis mới dùng dc phải ko nhỉ

Mình sign vào trang web thì có thông báo thiết bị BB ko liên kết với dịch vụ BB protect:
    "A device isn’t associated with BlackBerry Protect. To add a device to this account, on a device running BlackBerry 10 OS, swipe from the top of the home screen. Tap Settings > Protect. Turn on BlackBerry Protect. "
    Mặc dù trong máy đã đăng nhập acc và bật on BlackBerry Protect ops:

hôm trước rinh em z10 vô thử chức năng này cũng ko dc,sau vài lần thử thì cũng vô dc,nhưng bị 1 lỗi rất chi là "nhỏ" ,đang ở gò vấp mà kiểm tra nó nhảy sang hanatan của anh Obama luôn ) , làm mình phát hoảng phải up lại rom mới đau, có lẽ do lỗi GPS của cái bản đồ thì phải =))

em làm như trên , location bật rồi , mà vào xem thấy báo vị trí không chuẩn , đang ngồi cầu giấy mà báo tận trịnh hoài đức , với cả cái dòng thứ 2 , hình như là báo âm thanh thì chỉ có mỗi cách tắt đi bằng cách turn off BB protect rồi ấn nút volume à? với cả tắt tiếng báo động rồi xong turn on BB protect nó lại kêu , có bác nào hướng dẫn cụ thể cho em với

Guest
    [QUOTE="chipintel_li"]Mình sign vào trang web thì có thông báo thiết bị BB ko liên kết với dịch vụ BB protect:
    "A device isn’t associated with BlackBerry Protect. To add a device to this account, on a device running BlackBerry 10 OS, swipe from the top of the home screen. Tap Settings > Protect. Turn on BlackBerry Protect. "
    Mặc dù trong máy đã đăng nhập acc và bật on BlackBerry Protect :bz

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi code
    em làm như trên , location bật rồi , mà vào xem thấy báo vị trí không chuẩn , đang ngồi cầu giấy mà báo tận trịnh hoài đức , với cả cái dòng thứ 2 , hình như là báo âm thanh thì chỉ có mỗi cách tắt đi bằng cách turn off BB protect rồi ấn nút volume à? với cả tắt tiếng báo động rồi xong turn on BB protect nó lại kêu , có bác nào hướng dẫn cụ thể cho em với
    nó kêu 1 hồi rồi sẽ hết thôi ,chứ nó kêu hoài đâu mà bạn lo ^^

Trang 1 của 14 12311 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Xin ý kiến về chiếc BlackBerry Passport AZERTY
    Bởi oto2233 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 30-11-2016, 07:20 PM
  2. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 15-05-2015, 10:46 AM
  3. Ant Raid [Update v1.0.3] - Chiến binh kiến - Game chiến thuật hay và lạ cho PlayBook
    Bởi alolacongay02 trong diễn đàn Trò chơi - Games trên PlayBook
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 23-10-2014, 09:39 AM
  4. Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 15-08-2013, 06:38 PM
  5. DDATM v2.0 - Tìm kiếm vị trí cột thẻ ATM trên BlackBerry
    Bởi dattronniemtin trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 01-03-2013, 11:33 AM