Trang 15 của 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 5131415161725 ... CuốiCuối
Kết quả 141 đến 150 của 279
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi edwardallando
    6. Ứng dụng:

Có lẽ do là thiết bị mới nên một số app chưa hỗ trợ cho BBPP (chẳng hạn Viber 10).
    • App cần nhiều cải thiện
    "Đẳng cấp" nên BB không để ý đến Viber, Tango,... đâu, dùng cà giựt, chậm, lúc được lúc không. Chắc buộc mọi người dùng BBM là được rồi.
    Nhiều khi nghĩ cũng ngộ, có cảm giác là BB hỗ trợ cho người dùng thiết bị của mình thì không lo, đi lo BBM cho android, window!

Trích dẫn Gửi bởi mrcantona
    e Z3c pin cũng trâu lắm đó bác mà mỏng đẹp hơn PP
    mình ko hiểu 1 thiết bị qá khó để xài = 1 tay lại đc đánh giá là hoàn hảo về thiết kế?
    đẹp và tiện dụng là 2 khái niệm khác nhau, hoa hậu người mẫu nhìn thì đẹp thật chứ nếu đem về nhà "xài" chưa chắc thấy thoải mái như vợ nhà lol

Trích dẫn Gửi bởi BlueSky2008
    OneDrive thì hàng chính chủ là Connect to OneDrive.
    ý mình là Độ tương thích của Skype được port sang BB đó bạn và cái app "Microsoft OneNote" cài từ file apk đó bạn. Vì với mình BB đáp ứng 95% nhu cầu cần dùng app rồi. Chỉ cần thêm cái "OneNote" ghi chú và "Skype"
    Các app FB, Twitter, LinkedIt... thì BB có rồi ko cần thêm nữa
    bạn nhầm thì phải, onedrive của microsoft còn GG Drive thì của google bạn nhé. Mình đang đề cập GG Drive

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ngongao000
    Cảm ơn bạn nhé. PP sẽ hiển thị full màn hình chứ không bị viền đen!
    Bạn cho mình xin thêm 1 screenshot ở màn hình chủ đề khi chừa vao 1 bài báo nào đc ko? Như hình này nè

View attachment 14550
    không biết do cáp quang VN đang hư hay sao mà bên đây mình không load đc trang chủ đó, nó hiện ra các ô vuông như hình của bạn nhưng chưa load đc cái thumbnail đó, vô trong bài thì ok
    mà theo mình thấy nếu nó load đc trang chủ xong thì hiển thị bt đó bạn, tại android cũng có LG VU vuông nên chắc có viết hỗ trợ màn hình vuông

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Tùy bạn thôi mà, còn mình thì chẳng bao giờ quan tâm đến cái việc hiếm khi thực hiện (gõ 1 tay trên BB) nên cái đó nó quá nhẹ so với những cái tiện lợi khác nó đem lại. Và sở thích, thói quen mỗi người mỗi khác nên không có chuyện ai đúng ai sai ở đây đâu
    "Giời" ơi !!!
    Bàn tay có 5 ngón lận, đừng bảo tôi là "tay mình có 3 ngón" đấy nhé, ngón cái thì gõ phím rồi 3 ngón áp út thì kê chân máy, ngón trỏ thì kê đỉnh máy (nếu máy nào ngắn) còn tì và thân máy nếu máy nào dài lấy đâu ra chuyện trông chênh được hả "giời"??? Còn gõ 1 tay thì đừng gõ cho nhanh. Ra lệnh bằng voice cho máu.
    Nói đến ngón tay, giật mình nghĩ lại. Chính 2 ngón tay cái này tốn tiền với nó thật đấy.

Mình đang đắn đó em này, thích thiết kế đẹp độc của BBPP nhưng em nó hơi to bất tiện khi cho vào túi quần quá nên hơi buồn....

Trích dẫn Gửi bởi hung_hyatt
    "Đẳng cấp" nên BB không để ý đến Viber, Tango,... đâu, dùng cà giựt, chậm, lúc được lúc không. Chắc buộc mọi người dùng BBM là được rồi.
    Nhiều khi nghĩ cũng ngộ, có cảm giác là BB hỗ trợ cho người dùng thiết bị của mình thì không lo, đi lo BBM cho android, window!
    Có lẽ bạn bị nhầm, BBM là của BlackBerry còn Viber hay Tango... thì đâu phải của BlackBerry. Mấy thằng đó nó không chịu chăm lo hỗ trợ người dùng BB10 chứ không phải là BlackBerry. Nên nói chính xác là mấy thằng Viber, Tango... đó nó không chịu để ý đến BlackBerry.

Còn BlackBerry họ vẫn đang làm ngày càng tốt để hỗ trợ cho apps Android, cho công cụ lập trình app native. Vấn đề chỉ còn ở phía các nhà phát triển ứng dụng kia thôi. Như bạn thấy đấy, Whatsapp đã viết app native cho BB10, chạy rất mượt mà. Skype mặc dù là Android port sang nhưng chạy cũng rất tốt...

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Có lẽ bạn bị nhầm, BBM là của BlackBerry còn Viber hay Tango... thì đâu phải của BlackBerry. Mấy thằng đó nó không chịu chăm lo hỗ trợ người dùng BB10 chứ không phải là BlackBerry. Nên nói chính xác là mấy thằng Viber, Tango... đó nó không chịu để ý đến BlackBerry.

Còn BlackBerry họ vẫn đang làm ngày càng tốt để hỗ trợ cho apps Android, cho công cụ lập trình app native. Vấn đề chỉ còn ở phía các nhà phát triển ứng dụng kia thôi. Như bạn thấy đấy, Whatsapp đã viết app native cho BB10, chạy rất mượt mà. Skype mặc dù là Android port sang nhưng chạy cũng rất tốt...
    Chỉ hi vọng ngày nào đó app ảndoid chạy nhưapp native lol

Trích dẫn Gửi bởi Đức Anh
    Mình đang đắn đó em này, thích thiết kế đẹp độc của BBPP nhưng em nó hơi to bất tiện khi cho vào túi quần quá nên hơi buồn....
    Mình bỏ túi quần bt bạn ơi, quần mình loại bó sát skinny ấy

Trích dẫn Gửi bởi quanunited
    "Giời" ơi !!!
    Bàn tay có 5 ngón lận, đừng bảo tôi là "tay mình có 3 ngón" đấy nhé, ngón cái thì gõ phím rồi 3 ngón áp út thì kê chân máy, ngón trỏ thì kê đỉnh máy (nếu máy nào ngắn) còn tì và thân máy nếu máy nào dài lấy đâu ra chuyện trông chênh được hả "giời"??? Còn gõ 1 tay thì đừng gõ cho nhanh. Ra lệnh bằng voice cho máu.
    Nói đến ngón tay, giật mình nghĩ lại. Chính 2 ngón tay cái này tốn tiền với nó thật đấy.
    BBPP bạn không cầm kiểu đó đc đâu. Ngón út kê cạnh dưới, ba ngón giữa kê lưng máy còn ngón cái bấm với phía bên kia vẫn rất chênh vì khi dùng lực bấm thì nó dồn vào ngón cái

Trang 15 của 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 5131415161725 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 18-05-2017, 05:37 PM
  2. Có nên chia tay Blackberry Passport?
    Bởi nghiemthanhminh trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 19-03-2016, 09:13 AM
  3. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 24-10-2014, 06:46 PM
  4. Chia sẻ hình ảnh BlackBerry Rapid Charging Pod (đế sạc nhanh 2x) cho Playbook
    Bởi hoanghoang33888 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 08-08-2012, 12:48 AM
  5. Tạo nhanh link chia sẻ file sẵn có trong máy ngay trên BlackBerry
    Bởi mypham0602 trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 03-06-2011, 09:27 PM