Trang 13 của 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 3111213141523 ... CuốiCuối
Kết quả 121 đến 130 của 279
    Lộ trình là t5.2015 mới được mua PP vì 2 năm mới hết khấu hao con Z10, nghèo cũng là cái tội!

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vinhphucng25
    con này mình ấn tượng mỗi cái bàn phím & pin thôi! Nhưng thật sự cái đáng thất vọng của BB10 nhất vẫn là AppWorld

BB10 xài Q10 là hợp lí rùi, nếu xài hơn $600 thì mình sẽ chọn iPhone 6.
    B định mua iphone 6 với gia 600$?

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi phandan080388
    Camera thì không phải thế mạnh của BB10 rồi, không đến nỗi tệ nhưng không ngon lắm. Kết em này ở khoảng pin, đó là điều mình cần khi xài điện thoại bây giờ
    e Z3c pin cũng trâu lắm đó bác mà mỏng đẹp hơn PP
    mình ko hiểu 1 thiết bị qá khó để xài = 1 tay lại đc đánh giá là hoàn hảo về thiết kế?

Trích dẫn Gửi bởi mrcantona
    e Z3c pin cũng trâu lắm đó bác mà mỏng đẹp hơn PP
    mình ko hiểu 1 thiết bị qá khó để xài = 1 tay lại đc đánh giá là hoàn hảo về thiết kế?
    Có nhiều cái lúc dùng thực tế bạn mới cảm nhận được, mình cũng vậy nên chờ khi nào có em nó để hiểu đây

Dùng 9780 hay 9900 vẫn dùng 2 tay để gõ bàn phím. Và em Passport này cũng vậy. Bàn phím vật lý thì con nào chả phải dùng 2 tay, kêu cái đó chỉ chứng tỏ là bạn không thích bàn phím vật lý rồi Còn làm các việc khác mà không phải gõ phím thì 1 tay vẫn vô tư, thậm chí là khá thoải mái do bàn phím của Passport là cái Touchpad lớn

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Có nhiều cái lúc dùng thực tế bạn mới cảm nhận được, mình cũng vậy nên chờ khi nào có em nó để hiểu đây

Dùng 9780 hay 9900 vẫn dùng 2 tay để gõ bàn phím. Và em Passport này cũng vậy. Bàn phím vật lý thì con nào chả phải dùng 2 tay, kêu cái đó chỉ chứng tỏ là bạn không thích bàn phím vật lý rồi
    bác nói chưa hợp lý rồi, bb os trc đây hay q10 q5 bây h cũng vậy, có thể dùng 2 tay khi gõ (cho nhanh hơn) nhưng việc sd 1 tay là bt và thuận tiện (gõ 1 tay chỉ chậm hơn thôi). ấy là chỉ nói chuyện gõ, còn việc sd hàng ngày thì do cái PP bề ngang nó to qá nên khá bất tiện khi sd 1 tay, ngay kể cả khi so với những cái phablet 5-6inch khác
    lại nói về chuyện gõ, cảm giác khi gõ PP này cũng ko thoải mái lắm vì 3 hàng phím ở phía cuối mà phần trên rất dài, thêm nữa máy to và nặng nên cầm và ấn tạo cảm giác hơi chông chênh, nặng về phần đầu. mà gõ những kí tự ở sát 2 viền trái phải hơi vướng tay
    ấy là trên tay đc 1 lúc mình cảm thấy thế, và 1 số ae cầm rồi cũng nhận xét vậy. mình khá thích bàn phím vật lý, bởi vậy mới dùng Q10 + 97

Trích dẫn Gửi bởi Hà Nghĩ
    Vì sao tôi yêu Blackberry?
    Mỗi người đều có một tình yêu, sở thích, đam mê của mình. Nhưng vẫn có những người cứ ngỡ rằng mình đã yêu, thích và đam mê thực sự để rồi sau đó lại chán ngấy, hoặc là vẫn cố bảo thủ cho niềm đam mê của mình. Nói như vậy thì có vẻ nó hơi rộng lớn. Nhưng nếu đi vào cụ thể về một tình yêu, sở thích, đam mê một chiếc Smatphone, thì liệu mới ai khẳng định được vì sao mình lại đặt cho nó một tình yêu, sở thích, đam mê đến thế. Nếu bạn yêu sở thích, đam mê một chiếc Smatphone của Aldroi thì vì cái gì? vì nhiều trò chơi, hay vì thiết kế, cấu hình cao?,... những thứ đó để cạnh tranh nhau thì nó thay đổi từng ngày. Khi nó đã ra một mẫu mới với cấu hình cao hơn, đẹp hơn thì liệu bạn còn đoái hoài đến chiếc Smatphone cũ kia nữa không?. Tôi giám đảm bảo là không, bởi chiếc Smatphone mới đã đáp ứng hết tất cả những gì bạn cần. Còn nếu bạn có sở thích một dòng điện thoại khác là Blackberry thì sẽ thế nào? khi bạn có một chiếc điện thoại mới liệu bạn có còn tìm thấy giá trị gì từ con điện thoại cũ Blackberry bạn đã dùng nữa hay không?. Tôi tin chắc rằng là có, 99, z10, z30 hay PP,... đều có những giá trị riêng của nó. Bạn luôn có một cảm giác muốn được sở hữu 1 chiếc điện thoại Blackberry mới nhưng vẫn không muốn rời con Backberry cũ. Tôi đã từng so sánh con Z10 của tôi với những chiếc điện thoại khác, mặt dù những chiếc điện thoại kia nó có những thứ giải trí vui mắt nhưng những thứ đó không thể cãm dỗ ợưc tôi; xét đến cùng tôi vẫn cảm nhận được cái chất và giá trị đích thực của Z10 và tôi chợt nhận ra rằng: Chỉ có Blackberry mới phù hợp với công việc và "đẳng cấp của tôi"!.
    Khi bạn có một chiếc điện thoại mới liệu bạn có còn tìm thấy giá trị gì từ con điện thoại cũ Blackberry bạn đã dùng nữa hay không? Nhà em cũng cho là CÓ. Xem ra chủ nhân của các dòng khác có mới rồi chẳng bao giờ còn muốn sờ đến cũ, chỉ thấy khinh khi dè bỉu...
    Chỉ tiếc là mụ vợ em mụ ấy sợ em dùng thêm Sim nên mụ ấy đem bán sạch mấy cái máy cũ thân thương của em (8820, 8700, 9000, 8120) mất rồi...

Có rất nhiều cái mới trên BBPP này, nhưng cái mà mình cho là tuyệt nhất là thời lượng pin và Ram. Có vẻ như khg thể có thiết bị tất cả trong 1, cái nào cần thì sẽ quan tâm. Nếu ai dùng BB từ thời sơ khai nhất sẽ thấy BB OS thường yêu cầu phần cứng khg quá cao, đặc biệt là Ram. Nhưng giờ đây Ram 3Gb + Cpu đó + BB Os thì như hổ thêm cánh, khg cứ gì phải so với các dòng cpu mạnh hơn của các dòng smartphone khác. Thấy dòng review pin của chủ thread mình rất ấn tượng, đủ đáp ứng yêu cầu với người dùng. Có lẽ iphone vẫn chưa đáp ứng yêu cầu về thời lượng pin so với BBPP, còn mỗi cái đều có cái hay riêng.

Trích dẫn Gửi bởi mrcantona
    bác nói chưa hợp lý rồi, bb os trc đây hay q10 q5 bây h cũng vậy, có thể dùng 2 tay khi gõ (cho nhanh hơn) nhưng việc sd 1 tay là bt và thuận tiện (gõ 1 tay chỉ chậm hơn thôi). ấy là chỉ nói chuyện gõ, còn việc sd hàng ngày thì do cái PP bề ngang nó to qá nên khá bất tiện khi sd 1 tay, ngay kể cả khi so với những cái phablet 5-6inch khác
    lại nói về chuyện gõ, cảm giác khi gõ PP này cũng ko thoải mái lắm vì 3 hàng phím ở phía cuối mà phần trên rất dài, thêm nữa máy to và nặng nên cầm và ấn tạo cảm giác hơi chông chênh, nặng về phần đầu. mà gõ những kí tự ở sát 2 viền trái phải hơi vướng tay
    ấy là trên tay đc 1 lúc mình cảm thấy thế, và 1 số ae cầm rồi cũng nhận xét vậy. mình khá thích bàn phím vật lý, bởi vậy mới dùng Q10 + 97
    Tùy bạn thôi mà, còn mình thì chẳng bao giờ quan tâm đến cái việc hiếm khi thực hiện (gõ 1 tay trên BB) nên cái đó nó quá nhẹ so với những cái tiện lợi khác nó đem lại. Và sở thích, thói quen mỗi người mỗi khác nên không có chuyện ai đúng ai sai ở đây đâu

Trích dẫn Gửi bởi edwardallando
    cả 2 có trên BB app world ngon lành nha bạn, tiếc là chưa có gôogle drive
    OneDrive thì hàng chính chủ là Connect to OneDrive.
    ý mình là Độ tương thích của Skype được port sang BB đó bạn và cái app "Microsoft OneNote" cài từ file apk đó bạn. Vì với mình BB đáp ứng 95% nhu cầu cần dùng app rồi. Chỉ cần thêm cái "OneNote" ghi chú và "Skype"
    Các app FB, Twitter, LinkedIt... thì BB có rồi ko cần thêm nữa

Cái camera của bác chủ thread ngon quá, dof mỏng tang.

Trang 13 của 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 3111213141523 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 18-05-2017, 05:37 PM
  2. Có nên chia tay Blackberry Passport?
    Bởi nghiemthanhminh trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 19-03-2016, 09:13 AM
  3. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 24-10-2014, 06:46 PM
  4. Chia sẻ hình ảnh BlackBerry Rapid Charging Pod (đế sạc nhanh 2x) cho Playbook
    Bởi hoanghoang33888 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 08-08-2012, 12:48 AM
  5. Tạo nhanh link chia sẻ file sẵn có trong máy ngay trên BlackBerry
    Bởi mypham0602 trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 03-06-2011, 09:27 PM